માં મોગલ થયા ખુશ 14 નવેમ્બર સુધી આ રાશિઓના જીવન મા આવશે નવો ઉજાસ થશે અઢળક રૂપિયાનો વરસાદ

મેષ : નોકરી કરનારા લોકોની બદલી થવાની સંભાવના છે, સાથે જ કાર્યોને લઈને કરવામાં આવેલ આયોજન પણ સફળ થશે. આયાત-નિકાસનો ધંધો કરનારાઓ માટે નફો કમાવવાની શરતો છે, તેમણે માત્ર તેમના વ્યવસાય પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરવું જોઈએ. જો તમારું મન લાંબા સમય સુધી એક જ કામ કરીને થાકી ગયું હોય, તો તમારો મૂડ બદલવા માટે તમારું મનપસંદ પુસ્તક વાંચો, તે તમારા મૂડને સુધારશે અને તમારા જ્ઞાનમાં પણ વધારો કરશે. જે લોકોનો જન્મદિવસ છે તેઓનો જન્મદિવસ તેમના પરિવાર સાથે ઉજવવો જોઈએ અને તેમને સમય આપવો જોઈએ. ઠંડી વધવાની સાથે સાંધાના દુખાવાની ફરિયાદ પણ થઈ શકે છે. તેથી ચાલતી વખતે સાવચેત રહો. તમે તમારા પ્રિયજનો પાસેથી આશ્ચર્યજનક રીતે ઇચ્છિત ભેટ મેળવી શકો છો. જેના કારણે તમારો મૂડ સારો રહેશે.

વૃષભ : લોકો સમયસર કાર્યો પૂરા થવાને કારણે ઓફિસમાં પ્રશંસાને પાત્ર બનશે. બોસ દ્વારા તમારા કાર્યોની પ્રશંસા કરવામાં આવશે. સ્ટેશનરીના વેપારીઓ માટે લાભની દૃષ્ટિએ આજનો દિવસ શુભ નથી. આજે ધનલાભની શક્યતા ઓછી છે. યુવાનોને તેમના વરિષ્ઠોનો સહકાર અને સહયોગ મળશે જેથી તેઓ તેમના કામને સરળતાથી આગળ ધપાવી શકશે. પરિવારના તમામ સભ્યોને સાથે લેવા પડશે, નહીં તો સંબંધોમાં તિરાડ આવી શકે છે, તેથી કોઈપણ કામ કરતા પહેલા, સૌ પ્રથમ સલાહ લો. જો તમને કોઈ ગંભીર બીમારી હોય તો તેની સારવારની અવગણના ન કરો. ફક્ત તમારા માટે જ નહીં પરંતુ તમારા પ્રિયજનો માટે વિચારીને સમયસર સારવાર શરૂ કરો. બીજાના ભાવનાત્મક શબ્દો સાંભળીને, તે જે કહે છે તેના પર તરત જ પ્રવેશ ન કરો, પરંતુ તેના શબ્દોને તમારા અંતરાત્માથી ધ્યાનમાં લો.

મિથુન : જાતકોએ પોતાના ગુસ્સા પર નિયંત્રણ રાખવું જોઈએ અને ગૌણ અધિકારીઓ સાથે ગુસ્સે થવાનું ટાળવું જોઈએ, નહીં તો તમારું કામ બગડી શકે છે, પ્રમોશન મળવાની પૂરી સંભાવના છે. વેપારીઓને આજે નુકસાનનો સામનો કરવો પડી શકે છે. આ બધું ધંધામાં ચાલે છે. યુવાનોએ કોઈ પણ વિષય પર વધુ પડતું ન વિચારવું જોઈએ, જો તેઓ આયોજન કરીને કાર્ય શરૂ કરશે તો ચોક્કસ સફળતા મળશે. પરિવાર અને ગુરુનો સાથ મળશે, ગુરુજીનું માર્ગદર્શન મળવાથી આગળ વધવાનું આયોજન કરવામાં મદદ મળશે. ભગવાન ભાસ્કરને દરરોજ જળ અર્પણ કરીને અને તેમના સારા સ્વાસ્થ્યની કામના કરવાથી, યોગ અને ધ્યાન કરવું તમારા માટે ખૂબ ફાયદાકારક રહેશે. ભવિષ્ય માટે યોજના બનાવવા માટે આજનો દિવસ શુભ રહેશે, ભવિષ્યના જીવનના મુદ્દાઓને ધ્યાનમાં રાખીને આયોજન કરવું જોઈએ.

કર્ક : ટેન્શનની સ્થિતિમાં હોય છે, તો તેમણે થોડા સમય માટે તમામ કામ બંધ કરીને આરામ કરવો જોઈએ, જ્યારે તેઓ શાંત થાય ત્યારે ફરી શરૂ કરવું જોઈએ. વેપારીઓએ પોતાનું મન સક્રિય રાખવું પડશે. તે પછી જ તે વ્યવસાયના વિસ્તરણ અને વૃદ્ધિ માટે નવી તકો શોધી શકશે. જે યુવાનો વ્યવસાયે શિક્ષક કે કોલેજમાં પ્રવક્તા તરીકે કામ કરતા હોય તેમણે વાણીનું મૂલ્ય સમજવું જોઈએ અને સમજી વિચારીને બોલવું જોઈએ. જો તમારી માતા ઘણા દિવસોથી બીમાર હતી, તો હવે તેમને આરામ કરવાનો સમય આવી ગયો છે. આરામ કર્યા પછી ફરીથી બેદરકારી દાખવવી યોગ્ય નહીં હોય. આંખોમાં બળતરાની સમસ્યા થઈ શકે છે. તેની સારવાર માટે, આંખોને સ્વચ્છ અને ઠંડા પાણીથી ધોઈ લો, તેમજ આંખના સારા ટીપાંનો ઉપયોગ કરો. જૂની વાતો વિશે વધુ વિચારવાનું ટાળો. વિચારવાથી સ્વાસ્થ્ય પર વિપરીત અસર થાય છે.

સિંહ : લોકો સ્માર્ટ વર્ક અને સખત મહેનત તેમજ પોતાના રચનાત્મક વિચારોની મદદથી વિજય હાંસલ કરવામાં સફળ રહેશે. ઈલેક્ટ્રોનિક ગેજેટ્સના વેપારીઓ આજે સારો નફો કરશે. ઓનલાઈન કામ કરતી વખતે, વિદ્યાર્થીઓએ તેમનો ડેટા પણ સુરક્ષિત રાખવો જોઈએ, કારણ કે ડેટા ખોવાઈ જવાની શક્યતા છે. પરિવારમાં પરસ્પર સંબંધોના બંધનને મજબૂત રાખવા માટે, વિશ્વાસને કમજોર ન થવા દો, બધાને સાથે લો. સ્વાસ્થ્ય સંબંધિત પરેશાનીઓ વધતી જોવા મળશે, તેનું ધ્યાન રાખવું પડશે, નહીં તો સ્વાસ્થ્ય બગડશે. જો તમે પરિવાર માટે કોઈ ઈલેક્ટ્રોનિક ડિવાઈસ ખરીદવા ઈચ્છો છો, તો તમારી જરૂરિયાતને ધ્યાનમાં રાખીને તેને કાળજીપૂર્વક ખરીદો.

કન્યા : જાતકોએ કરિયરની સમસ્યાઓમાંથી બહાર નીકળવા માટે પોતાનો રસ્તો જાતે જ શોધવો પડશે, કોઈ બહારની વ્યક્તિ આવીને તેમની આંગળી પકડી શકશે નહીં. ડ્રગ્સનો વેપાર કરતા વેપારીઓએ સરકારી દસ્તાવેજો મજબૂત રાખવા જોઈએ, ડ્રગ્સ વિભાગના લોકો તપાસ માટે આવી શકે છે. યુવાનો માટે અભ્યાસ કરવાનો આ યોગ્ય સમય છે, તેના અભ્યાસની સાથે સાથે તે ધાર્મિક પુસ્તકો પણ વાંચે તો સારું રહેશે. પરિવારમાં કાકા અને તાઈ તરફથી સાંભળવાની સંભાવના છે. પ્રયાસ કરો કે તમે જે સાંભળ્યું છે તે વિવાદમાં ફેરવાય નહીં. જે લોકો બીમાર છે તેઓએ સતર્ક રહેવું પડશે, તેમના રોગો ફરી ઉભરી શકે છે, તેથી કાયમી દવાઓમાં ગેપ ન રાખો. મનમાં નકારાત્મક વસ્તુઓ આવી શકે છે, તેને તમારા પર હાવી થવા ન દેવાનો પ્રયાસ કરો.

તુલા : લોકો પોતાની વાત દરેકની સામે યોગ્ય રીતે કહી શકશે, નોકરી માટે પ્રયાસ કરતા લોકો નિરાશ થશે. જો તમારો જીવનસાથી બિઝનેસ પાર્ટનર છે તો આજનો દિવસ તમારા માટે સારો રહેશે, તમને નફો કમાવવાની તક મળશે. અહીં-ત્યાંની બાબતો પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરવાને બદલે જો વિદ્યાર્થીઓ એકાગ્રતાથી અભ્યાસ કરે તો જલદી સફળતા મળે છે. જો પરિવારમાં કોઈ વિવાદ ચાલી રહ્યો હોય તો તમે તેને તમારી સમજણથી ઉકેલી શકશો. બદલાતા હવામાનની અસર તમારા સ્વાસ્થ્ય પર નકારાત્મક અસર કરી શકે છે, તેથી ઠંડા ખાદ્યપદાર્થો ટાળો, નહીં તો ગળામાં દુખાવો અને શરદી થઈ શકે છે. જો નવા પરિચિતો છે, તો પછી આ સંબંધો વિશે ઉતાવળ ન કરો, થોડો સમય આપો અને એકબીજાને સમજ્યા પછી, નિકટતા વધારો.

વૃશ્ચિક : લોકો માટે આજનો દિવસ આનંદ, લાભ અને પ્રગતિનો રહેશે, આજે તમે કામમાં ઉત્સાહી રહેશો. ધંધાર્થીઓનું અટકેલું કામ ફરી થઈ શકશે, આ માટે તેમણે સતત સક્રિય રહેવું પડશે. વ્યવસાયિક યોજના બનાવવામાં તમારા ભૂતકાળના અનુભવો કામમાં આવશે. જો યુવાનોએ પોતાની કારકિર્દી માટે કોઈ સ્પર્ધાત્મક પરીક્ષા આપી હોય અથવા તેની તૈયારી કરી રહ્યા હોય, તો તેમાં સફળતા મળવાની પૂરી સંભાવના છે. પારિવારિક દિવસ સામાન્ય રહેશે, તેથી તમે પણ કોઈપણ ટેન્શન વિના આનંદ અને આરામથી દિવસ પસાર કરો. યુવાનોને શિક્ષણ ક્ષેત્રે ધ્યાન આપવાનો આ યોગ્ય સમય છે, આ સમયે ધ્યાન આપવાથી બધું સારું થઈ જશે. મન અહીં-ત્યાં બીજી બાબતોમાં ભટકી શકે છે, તેથી આખી વાત સાંભળીને વિચાર્યા પછી જ, બીજાને દોષ ન આપો.

ધનુ : લોકો માટે ડેટા ખોવાઈ જવાની સંભાવના છે, તેથી તમારું કામ ઉતાવળમાં કરવાનું ટાળો અને ડેટાની બચત પણ કરતા રહો. જો તમે ધંધો કરી રહ્યા છો તો તમારે ધીરજ રાખવી પડશે, તમારો યોગ્ય સમય આવશે ત્યારે ધંધામાં સફળતા આપોઆપ મળશે. વિદ્યાર્થીઓએ વર્ગના સ્વભાવ પર ધ્યાન આપવું જોઈએ, અન્યથા તેઓ આ ખરાબ સ્વભાવને કારણે તેમનું માન ગુમાવી શકે છે. પરિવારમાં નાની-નાની વાતોને વધારે મહત્વ ન આપો, વાતોને ભૂલી જવાની કોશિશ કરો, નહીં તો સરસવના દાણાનો પહાડ પણ બની શકે છે. શરીર અને મનને સ્વસ્થ રાખવા માટે, યોગ અને ધ્યાન કરો, તેમજ તેને તમારી દિનચર્યાનો આવશ્યક ભાગ બનાવો. આજે તમારે ચતુરાઈ અને મુત્સદ્દીગીરીની જરૂર છે, તેનો ઉપયોગ કર્યા વિના તમે સમસ્યાઓનો ઉકેલ લાવી શકશો નહીં.

મકર : લોકોએ બીજા પાસેથી વધારે અપેક્ષા ન રાખવી જોઈએ, જો તેઓ આમ કરે તો તેઓ નાખુશ થઈ શકે છે. તમારા સાથીદારો સાથે માયાળુ બનો અને ખુશ રહો. વ્યાપારીઓને નાણાકીય લાભ મળશે જેના કારણે તેમની આર્થિક સ્થિતિમાં વધારો થતો જોવા મળશે. યુવાનોને આજીવિકાના ક્ષેત્રમાં નવા પડકારો આવશે, પરંતુ તેઓ તેમની સમજણથી તેનો સામનો કરી શકશે. એક જ પરિવારમાં રહેતા લોકોને સમસ્યાઓનો સામનો કરવો પડી શકે છે, પડોશીઓ અને મિત્રોની મદદથી સમસ્યાનો ઉકેલ પણ આવશે. તમારા સ્વાસ્થ્ય પ્રત્યે બેદરકારી ન રાખો, ખાવાની ખરાબ આદતોને કારણે તમારું સ્વાસ્થ્ય પણ થોડું નરમ બની શકે છે. આજે કોઈ વિશ્વાસપાત્ર વ્યક્તિને તમારો જીવનસાથી બનાવો અને તેની સાથે તમારો સંપર્ક જાળવી રાખવાનો પ્રયાસ કરો.

કુંભ : લોકો જેઓ હાલમાં જ નવી નોકરીમાં જોડાયા છે તેઓ બેદરકાર ન રહો નહીંતર બોસ બહારનો રસ્તો બતાવી શકે છે. વાસણના વેપારીઓ આજે સારી કમાણી કરી શકે છે, મોટી ડીલ થવાની સંભાવના છે. યુવા સમયનું મહત્વ સમજી તેનો સદુપયોગ કરો. સમય બગાડ્યા પછી પસ્તાવા સિવાય કંઈ બચતું નથી. જે લોકોનો બિઝનેસ પાર્ટનરશિપમાં ચાલી રહ્યો છે, તેમના બિઝનેસમાં વધારો થશે. સ્વાસ્થ્યને લઈને સાવધાન રહો, બ્લડ ઈન્ફેક્શન થવાની સંભાવના છે. ગરીબ અને જરૂરિયાતમંદોને મદદ કરવા માટે હંમેશા તત્પર રહો, તેમને શક્ય તેટલી મદદ કરો.

મીન : જાતકોને એક ખાસ સલાહ છે કે સફળતાની શરૂઆત નિષ્ફળતાથી થાય છે, તેથી નિષ્ફળતા જોઈને ગભરાવાને બદલે, વ્યક્તિએ એ જ ભૂલોનું પુનરાવર્તન ન કરવાનો પ્રયાસ કરવો જોઈએ અને તેમાંથી મળેલા પાઠમાંથી નવું શીખવું જોઈએ. વ્યાપારીઓએ તેમના પેન્ડિંગ કામો જલ્દી પૂરા કરવાની યોજના બનાવવી જોઈએ. કામોમાં વધુ વિલંબને કારણે સમસ્યાઓ આવી શકે છે. યુવાનોએ ફક્ત તે જ કામો માટે સંમત થવું જોઈએ, જે તેઓ યોગ્ય રીતે પૂર્ણ કરી શકે. કામ લીધા પછી લોકોને હસાવશો નહીં. ભાવુક અને ઉત્તેજિત થવાને બદલે ગંભીર વિચારણા કર્યા પછી જ ઘરના નિર્ણયો લો. તમારે પગમાં દુખાવો અને સોજાની સમસ્યાનો સામનો કરવો પડી શકે છે. સમાજમાં જ્યાં પણ જાઓ ત્યાં સમજી વિચારીને બોલો, નહીં તો જાહેરમાં હાસ્યનો પાત્ર બની શકો છો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *