આજે સોના-ચાંદીના ભાવમાં થયો રેકોર્ડ બ્રેક ઘટાડો સોનાના ભાવ, તેજી બાદ ત્રણ અઠવાડીયામાં રૂ.7000 સસ્તું થયું સોનું જલ્દીથી જાણી લો સોના નો તાજો ભાવ.

ગત થોડા દિવસો પહેલાં રેકોર્ડબ્રેક ઘટાડા બાદ હવે તેમાં તેજીનો સિલસિલો જોવા મળી રહ્યો છે. લગ્નની સિઝનમાં સોના અને ચાંદીના ભાવમાં ઉથલ પાથલ યથાવત છે. ગત થોડા દિવસો પહેલાં ધનતેરસના અવસર પર સોનાનું રેકોર્ડબ્રેક વેચાણ થયું હતું. તે સમય ગોલ્ડના ભાવ વધુ ઉપર જવાની આશા વ્યક્ત કરવામાં આવી હતી. ગુરૂવારે મલ્ટી કોમોડિટી એક્સચેંજ અને સોની બજારમાં જ સોના ચાંદીના ભાવમાં મિશ્ર વલણ જોવા મળ્યું.

રેકોર્ડ રેટની તરફ વધી રહ્યું છે સોનુંએમએસીએક્સ અને સોની બજાર બંને જ ગુરૂવારે સોનાની કિંમતમાં તેજી જોવા મળી અને ચાંદીમાં ઘટાડો જોવા મળ્યો. સોનાના ભાવ ધીમે-ધીમે તેજી તરફ રેકોર્ડ રેટ તરફ વધી રહ્યા છે. ગુરૂવારે કો મલ્ટી કોમોડિટી એક્સચેંજ (MCX) માં બપોરે લગભગ 12 વાગે સોનાના ભાવમાં 119 રૂપિયાની તેજી સાથે બંને કિંમતી ધાતુઓમાં તેજી

આ પહેલાં સેશનમાં એમસીએક્સ (MCX) પર સોનું 51506 રૂપિયા પ્રતિ 10 ગ્રામ અને ચાંદી 61561 રૂપિયા પ્રતિ કિલોગ્રામ પર બંધ થઇ હતી. ગત થોડા દિવસો પહેલાં સોનાની કિંમત રેકોર્ડ લેવલ સુધી 7 મહિનાના નીચલા સ્તર પર પહોંચી ગઇ હતી. પરંતુ હવે ત્યારબાદથી બંને કિંમતી ધાતુઓના ભાવમાં તેજી જોવા મળી રહી છે.

ચાંદીમાં ઘટાડોસોની બજારમાં ઇન્ડીયા બુલિયન્સ એસોસિએશન તરફથી જાહેર કરવામાં આવેલી કિંમતો અનુસાર 24 કેરેટ ગોલ્ડની કિંમત 105 રૂપિયાના ઉછાળા સાથે 51619 રૂપિયા પ્રતિ 10 ગ્રામ પર પહોંચી ગઇ. તો બીજી તરફ 999 પ્યોરિટીવાળી ચાંદી ઘટીને 61248 રૂપિયા પ્રતિ કિલો પર પહોંચી ગઇ. 23 કેરેટવાળા સોનાનો રેટ 51412 રૂપિયા પ્રતિ 10 ગ્રામ અને 18 કેરેટ 38714 રૂપિયા પ્રતિ 10 ગ્રામ પર પહોંચી ગયા.

લગ્નની સિઝનની અસર સોનાના ભાવ પર દેખાઈ રહી છે. આ અઠવાડિયાના પ્રારંભિક દિવસ સોમવારે સોમવારે સોનાનો ભાવ 50,960 રૂપિયા હતો. મંગળવારે માર્કેટ બંધ હતુ. બુધવારે ભાવ વધીને 51,502 રૂપિયા થયો. ગુરૂવારે ભાવ 51,619 પર બંધ થયો અને શુક્રવારે આ 52,277 રૂપિયા પર ક્લોઝ થયા.

આ અઠવાડિયે કેટલુ મોંઘુ થયુ સોનુIBJA Rates મુજબ, ગયા અઠવાડિયાની સરખામણીએ આ અઠવાડિયે સોનાના ભાવમાં વધારો નોંધાયો છે. ગયા અઠવાડિયાના વેપારના અંતિમ દિવસે સોનાના ભાવ 50,513 રૂપિયા પ્રતિ 10 ગ્રામ પર બંધ થયો હતો. જે મુજબ આ અઠવાડિયે ગોલ્ડના ભાવમાં 1764 રૂપિયા પ્રતિ 10 ગ્રામનો વધારો આવ્યો છે.

માર્ચમાં સૌથી વધુ કિંમતઆ વર્ષે માર્ચ મહિનામાં સોનાના ભાવ 54,330 રૂપિયે હતો. જે આ વર્ષનો અત્યાર સુધીનો સૌથી ઊંચો ભાવ છે. જો આ મુજબ જોઇએ તો અત્યારે સોનુ 2053 રૂપિયે સસ્તુ છે. રશિયા-યુક્રેન યુદ્ધ શરૂ થયા બાદ દેશમાં સોનાના ભાવમાં ઘટાડો જોવા મળ્યો હતો.

નોંધ : આ વેબસાઇટ પર આપેલી તમામ ન્યૂઝ અને વાતો રીપોર્ટર દ્વારા રિપોર્ટ કરેલા છે અથવા તો અન્ય સોર્સ ઉપરથી લેવામાં આવેલા છે. અમારો પ્રયત્ન તમને શ્રેષ્ઠ માહિતી સતત પહોંચાડવાનો છે અને આગામી સમયમાં પણ રહેશે. ન્યૂઝ તથા અન્ય વાતો ની જવાબદારી જે તે લેખક તથા સોર્સ ની રહેશે. “The Gujju Man” વેબસાઇટ કે પેજ ની કોઈ પણ જાત ની જવાબદારી રહેશે નહિ. અમારું પેજ “The Gujju Man”સારા સારા સમાચાર માણતા રહો અને શેર કરતા રહો

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *