લગ્નની સીઝનમાં ઘરેણાં બનાવવા મોંઘા પડશે?, જાણો શું છે આજનો સોના-ચાંદી નો ભાવ

નમસ્કાર મિત્રો પેટ્રોલ ડીઝલ તેમજ સોના ચાંદી ના ભાવ રોજે ફેરફર થતા હોય છે ત્યારે હાલ લગન સીઝન ચાલી રહી છે ત્યારે બધા ની નજર સોના-ચાંદી ના ભાવ પર રહેતી હોય છે આવો જાણીએ શું છે આજ સોના-ચાંદી નો ભાવ.

આંતરરાષ્ટ્રીય બજાર અને ભારતીય વાયદા બજારમાં આજે એટલે કે શુક્રવાર 9મી ડિસેમ્બરે 2022 ના રોજ સોના-ચાંદીના ભાવમાં ઉછાળો જોવા મળી રહ્યો છે. મલ્ટી કોમોડિટી એક્સચેન્જ પર આજે સોનાની કિંમત શરૂઆતના વેપારમાં 0.30 ટકા વધી છે. તે જ સમયે વાયદા બજારમાં આજે ચાંદી 0.68 ટકા વધી છે.

બુલિયન માર્કેટમાં ગઈકાલે એટલે કે ગુરુવારે સોનું અને ચાંદી તેજી સાથે બંધ થયા હતા. આજે શુક્રવારે વાયદા બજારમાં 24-કેરેટ શુદ્ધતાના સોનાના ભાવ ગઈકાલના બંધ ભાવથી 73 રૂપિયા વધીને સવારે 54,262 રૂપિયા પ્રતિ 10 ગ્રામ ખુલ્યા હતા. મલ્ટી કોમોડિટી એક્સચેન્જમાં આજે ચાંદીમાં તેજી જોવા મળી છે. ચાંદીનો ભાવ ગઈકાલના બંધ ભાવથી રૂ. 456 વધીને રૂ. 67,490 પર ટ્રેડ કરી રહ્યો હતો. ચાંદીનો ભાવ આજે રૂ. 67,362 પર ખુલ્યો હતો. એકવાર તે ખુલ્યા પછી, તેની કિંમત 67,546 રૂપિયા થઈ ગઈ. થોડા સમય પછી તે ઘટીને 67,490 રૂપિયા થઈ ગયો.

આંતરરાષ્ટ્રીય બજારમાં તેજી : આંતરરાષ્ટ્રીય બજારમાં સોના અને ચાંદીના ભાવ હજુ પણ ઊંચા છે. શુક્રવારે સોનાનો હાજર ભાવ 0.71 ટકા વધીને $1,793.79 પ્રતિ ઔંસ થયો હતો. તે જ સમયે, આંતરરાષ્ટ્રીય બજારમાં ચાંદીની કિંમત પણ આજે 2.36 ટકા વધીને 23.26 ડોલર પ્રતિ ઔંસ પર પહોંચી ગઈ છે. છેલ્લા એક મહિનામાં સોનાની કિંમતમાં 4.79 ટકાનો વધારો થયો છે. એ જ રીતે ચાંદીના ભાવમાં પણ 30 દિવસમાં 8.12 ટકાનો વધારો થયો છે.

શા માટે તેજી આવી? : HDFC સિક્યોરિટીઝના રિસર્ચ એનાલિસ્ટ દિલીપ પરમારે જણાવ્યું હતું કે બોન્ડ યીલ્ડમાં ઘટાડાને કારણે એશિયન ટ્રેડિંગ કલાકોમાં સોનાના ભાવમાં વધારો થયો છે. મોતીલાલ ઓસ્વાલ ફાઇનાન્શિયલ સર્વિસિસના નવનીત દામાણીએ કહ્યું છે કે બોન્ડ યીલ્ડમાં ઘટાડો અને યુએસ ડોલરના કારણે સોનામાં તેજી જોવા મળી રહી છે. તેમણે કહ્યું કે રોકાણકારો માની રહ્યા છે કે આવતા અઠવાડિયે યોજાનારી ફેડરલ રિઝર્વની બેઠકમાં બેંકના વ્યાજ દરોમાં થોડી નરમાશ આવશે. રોજે રોજ ના સોના-ચાંદી ના ભાવ મેળવતા રહેવા માટે અમારી સાથે જોડાયેલા રહો આભાર.

નોંધ : આ વેબસાઇટ પર આપેલી તમામ ન્યૂઝ અને વાતો રીપોર્ટર દ્વારા રિપોર્ટ કરેલા છે અથવા તો અન્ય સોર્સ ઉપરથી લેવામાં આવેલા છે. અમારો પ્રયત્ન તમને શ્રેષ્ઠ માહિતી સતત પહોંચાડવાનો છે અને આગામી સમયમાં પણ રહેશે. ન્યૂઝ તથા અન્ય વાતો ની જવાબદારી જે તે લેખક તથા સોર્સ ની રહેશે. “thegujjuman.com” વેબસાઇટ કે પેજ ની કોઈ પણ જાત ની જવાબદારી રહેશે નહિ. અમારું પેજ “ the gujju man ”સારા સારા સમાચાર માણતા રહો અને શેર કરતા રહો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *