માનવ માં ના આવે એવો સમત્કાર, લગ્નના 54 વર્ષ બાદ ભગવાને ભર્યો ખોળો, 70 વર્ષની મહિલાએ આપ્યો બાળકને જન્મ

નમસ્કાર મિત્રો અમુક કિસ્સા ઓ એવા હોય છે જે આપણને માનવામાં આવે નહિ આવા કિસ્સાઓ સમત્કાર થી કંઈ ઓછા હોતા નથી આવો જ એક કિસ્સો આજે અમને જાણવા મળ્યો છે આવો જાણીએ શું છે સમગ્ર ઘટના, માતા અને બાળક વચ્ચેનો સંબંધ ખૂબ જ ખાસ હોય છે. માતા પોતાના બાળકની ખુશી માટે કંઈ પણ કરવા તૈયાર હોય છે. આપણી માતાઓ આપણા માટે જીવનભર જે કરે છે તેનું ઋણ ક્યારેય ચૂકવી શકાય તેમ નથી.

માતા સાથેના દરેક બાળકનો સંબંધ વિશ્વના કોઈપણ સંબંધ કરતાં જૂનો હોય છે, કારણ કે માતા અને બાળક ગર્ભમાં જ જોડાયેલા હોય છે, ત્યારથી માતાને બાળકની ચિંતા થવા લાગે છે અને બાળક પણ તેની લાગણીઓને સમજવા લાગે છે. માતાલગ્ન પછી જ્યારે કોઈ મહિલા પોતાના પહેલા બાળકને જન્મ આપે છે ત્યારે તેની ખુશીનો અંદાજ લગાવી શકાતો નથી. માતા બનવાનું સુખ શું છે, તે માતા જ સમજી શકે છે. ઘણીવાર ઘણા કિસ્સાઓમાં ઘણી સ્ત્રીઓ લગ્ન પછી ખૂબ જ જલ્દી માતા બની જાય છે. પરંતુ કેટલીક મહિલાઓ એવી હોય છે જે જીવનભર બાળક માટે ઝંખતી હોય છે.

પણ કહેવાય છે કે ભગવાનના ઘરે મોડું થાય છે, અંધારું નથી. આ દરમિયાન રાજસ્થાનના અલવરથી એક કિસ્સો પ્રકાશમાં આવ્યો છે, જ્યાં એક 70 વર્ષની મહિલાએ લગ્નના 54 વર્ષ બાદ સોમવારે પ્રથમ બાળકને જન્મ આપ્યો છે.

રાજસ્થાનના અલવર જિલ્લામાં સોમવારે લગ્નના 54 વર્ષ બાદ વૃદ્ધ દંપતીના ઘરમાં ધૂમ મચી ગઈ હતી. માતાની ઉંમર 70 વર્ષ અને પિતાની ઉંમર 75 વર્ષ છે. ડૉક્ટરનો દાવો છે કે રાજસ્થાનમાં આ એકમાત્ર એવો કિસ્સો છે કે આટલી ઉંમરની મહિલાએ પુત્રને જન્મ આપ્યો હોય. ડોક્ટરનું કહેવું છે કે IVF ટેક્નોલોજીની મદદથી મહિલાનેજો કે, IVF ટેક્નોલોજીને કારણે વિશ્વભરમાં ઘણા વૃદ્ધ યુગલો 70 થી 80 વર્ષની વય વચ્ચેના માતાપિતા બન્યા છે.

બાળકના જન્મ પછી પિતા ગોપીચંદની ખુશીનો કોઈ પાર નથી. ગોપીચંદ ઝુંઝુનુના નુહાનિયા ગામના ભૂતપૂર્વ સૈનિક છે જેને બાંગ્લાદેશ યુદ્ધ દરમિયાન પગમાં ગોળી વાગી હતી. ગોપીચંદને સેનામાંથી નિવૃત્ત થયાને 40 વર્ષ થઈ ગયા છે. ડોક્ટર પંકજ ગુપ્તાએ કહ્યું કે બાળક અને માતા બંને સ્વસ્થ છે. બાળકનું વજન લગભગ 3.5 કિલો હોવાનું કહેવાય છે.

ડોક્ટરે કહ્યું- આ ઉંમરે બાળકોના જન્મના થોડા જ કેસ છે : ડૉક્ટર કહે છે કે “દેશભરમાં આ ઉંમરે બાળકોના જન્મના થોડા જ કિસ્સાઓ છે. આ કદાચ રાજસ્થાનથી છે; પહેલો કિસ્સો એ છે કે જ્યારે 75 વર્ષીય પુરુષ અને 70 વર્ષીય મહિલાને બાળક થયું હોય. પ્રથમ બાળકના ઘરે આવવા પર ગોપીચંદે કહ્યું, “ખુશ છે કે અમે અમારા પરિવારને આગળ લઈ જઈ શકીએ છીએ, કારણ કે હું મારા પિતા નૈનુ સિંહનો એકમાત્ર પુત્ર છું.”

તમને જણાવી દઈએ કે ગોપીચંદે તેમની પત્ની ચંદ્રાવતીની તપાસ દેશભરના ઘણા ડોક્ટરો દ્વારા કરાવી હતી. પણ તેને સંતાનસુખ ન મળ્યું. આ પછી દોઢ વર્ષ પહેલા એક સંબંધી મારફત ફર્ટિલિટી ક્લિનિકનો સંપર્ક કર્યો હતો. તેના ત્રીજા IVF ચક્રમાં, ચંદ્રાવતી દેવી 9 મહિના પહેલા ગર્ભવતી થઈ.

માતા વૃદ્ધ હોવાથી ચિંતા અને ખુશી સમાન પ્રમાણમાં હતી. જોકે, આખરે તેણે સોમવારે સ્વસ્થ બાળકને જન્મ આપ્યો. આટલા વર્ષો પછી તેમના આંગણે કિલકારી ગુંજી ઉઠી છે, જેના કારણે વૃદ્ધ દંપતીની ખુશીનો કોઈ ઠેકાણ નથી.

જૂન 2022માં IVF વિશે આવો કાયદો આવ્યો હતો : ડૉ. ગુપ્તાના જણાવ્યા અનુસાર, સંસદ દ્વારા તાજેતરમાં ઘડવામાં આવેલ કાયદો જૂન 2022માં અમલી બન્યો હતો. તેમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે કોઈપણ IVF પ્રજનન સંસ્થા 50 થી વધુ દર્દીઓની સારવાર કરી શકતી નથી, જેમાં પુરુષ અને સ્ત્રી બંનેનો સમાવેશ થાય છે. પરંતુ કાયદો અમલમાં આવે તે પહેલા જ મહિલા ગર્ભવતી થઈ ગઈ હોવાથી આ કપલ ખૂબ નસીબદાર સાબિત થયું.

નોંધ : આ વેબસાઇટ પર આપેલી તમામ ન્યૂઝ અને વાતો રીપોર્ટર દ્વારા રિપોર્ટ કરેલા છે અથવા તો અન્ય સોર્સ ઉપરથી લેવામાં આવેલા છે. અમારો પ્રયત્ન તમને શ્રેષ્ઠ માહિતી સતત પહોંચાડવાનો છે અને આગામી સમયમાં પણ રહેશે. ન્યૂઝ તથા અન્ય વાતો ની જવાબદારી જે તે લેખક તથા સોર્સ ની રહેશે. “thegujjuman.com” વેબસાઇટ કે પેજ ની કોઈ પણ જાત ની જવાબદારી રહેશે નહિ. અમારું પેજ “ the gujju man ”સારા સારા સમાચાર માણતા રહો અને શેર કરતા રહો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *