માનો કે ના માનો જો કૂતરાઓ રાત્રે રડે છે તો સમજી જજો કે તમારી સાથે થવાના છે જાણો આ પાછળનું વાસ્તવિક કારણ….

એવું માનવામાં આવે છે કે રાત્રે કૂતરાઓનું રડવું અશુભ છે કારણ કે તે કેટલીક મોટી કમનસીબી સૂચવે છે. કૂતરાઓનું રડવું માત્ર રાત્રે જ નહીં પણ દિવસ દરમિયાન પણ અશુભ માનવામાં આવે છે. તેથી, જો કૂતરો વહેલી સવારે રડવાનું શરૂ કરે છે, તો તે દિવસે મહત્વપૂર્ણ વસ્તુઓ કરવાનું ટાળવું જોઈએઘણા લોકો કૂતરાને પોતાના ઘરમાં રાખે છે, જ્યારે ઘણા લોકોના ઘરની બહાર કૂતરા હોય છે. જ્યારે આપણે કૂતરાઓના રડવાનો અવાજ સાંભળીએ છીએ ત્યારે તેને અશુભ માનવામાં આવે છે. ઘરના વડીલોનું કહેવું છે કે આ ખરાબ અને અપશુકનની નિશાની છે.

ઘણીવાર જોવા મળે છે કે કૂતરાઓ રાત્રે વધારે રડવા લાગે છે. કેટલાક લોકો તેને અકસ્માત તરીકે જુએ છે, જ્યારે કેટલાક લોકો તેને સામાન્ય ઘટના માને છે. એવું માનવામાં આવે છે કે જો કોઈ વ્યક્તિના ઘરની સામે કૂતરો રડે તો તે ઘરમાં મોટો અકસ્માત થવાની સંભાવના રહે છે.પ્રાચીન માન્યતાઓ અનુસાર, કૂતરાનું રડવું અશુભ છે. જ્યોતિષીઓનું કહેવું છે કે જો ઘરની સામે કૂતરો રડે છે, તો તે ઘરના કોઈપણ સભ્યને આફત આવવાની છે અથવા સભ્યનું મૃત્યુ થઈ શકે છે. શાસ્ત્રોમાં કૂતરાના ભસવા વિશે કહેવામાં આવ્યું છે કે કૂતરાઓને ભસવું કે રડવું અશુભ છે.

તેથી આ કૂતરાઓને ઘરની સામેથી તરત જ કાઢી મૂકવામાં આવે છે. કૂતરાના રડવા પાછળ માત્ર ધાર્મિકજનહીંપરંતુઘણાવૈજ્ઞાનિકકારણોપણછે.કૂતરાઓના ભસવાને ઇન્દ્ર સંબંધિત ભય માનવામાં આવે છે. એવું કહેવાય છે કે જો તમે કોઈ શુભ કાર્ય માટે ક્યાંક જઈ રહ્યા છો અને કૂતરો તમારો રસ્તો રોકે છે, તો વિષમતા અને અનિશ્ચિતતા દેખાય છે. જો ઘરના પાળેલા કૂતરાની આંખમાં આંસુ આવી રહ્યા હોય તો તે ઘરમાં મુશ્કેલીની નિશાની છે.

એવું માનવામાં આવે છે કે રાત્રે કૂતરાઓનું રડવું અશુભ છે કારણ કે તે કેટલીક મોટી કમનસીબી સૂચવે છે. કૂતરાઓનું રડવું માત્ર રાત્રે જ નહીં પણ દિવસ દરમિયાન પણ અશુભ માનવામાં આવે છે. તેથી, જો કૂતરો વહેલી સવારે રડવાનું શરૂ કરે છેજો તમે કોઈ કામ માટે ઘરની બહાર ગયા હોવ અને તમે એક કૂતરો કાદવમાં પલળેલો અને તેના કાન ફફડાવતા જોયો હોય તો તે ખૂબ જ અશુભ માનવામાં આવે છે. જો શક્ય હોય તો, વ્યક્તિએ તરત જ તેની મુસાફરી બંધ કરવી જોઈએ.

જોકે, જ્યોતિષીઓ માને છે કે જ્યારે કૂતરાની આસપાસ આત્મા હોય ત્યારે કૂતરા સૌથી વધુ રડે છે. એટલે કે જે આત્માને સામાન્ય માણસ જોઈ શકતો નથી તેને જોઈને કૂતરાં રડવા લાગે છે. આ કારણે લોકો કૂતરાને પોતાની આસપાસ રડતા જોઈને ભાગવા લાગે છે.તો તે દિવસે મહત્વપૂર્ણ વસ્તુઓ કરવાનું ટાળવું જોઈએ. જો કોઈ કૂતરો ઘરની દીવાલ પર પંપાળતી વખતે રડે છે, તો આવા ઘરમાં કોઈ મુશ્કેલી આવવાની સંભાવના છે.

જો કૂતરો કામ પર જતી વખતે અચાનક કોઈ વ્યક્તિ પર ભસવાનું શરૂ કરે છે, તો તેનો અર્થ એ છે કે કેટલીક મુશ્કેલી આવી રહી છે. જો ઘરના પાળેલા કૂતરાની આંખમાં આંસુ આવે અને તે ઘરનું ખાવાનું બંધ કરી દે, તો તેનો અર્થ એ કે આવા ઘરમાં કટોકટી આવવાની છેએવું માનવામાં આવે છે કે જો કૂતરો સવારે ઘરની સામે રડે છે, તો તે દિવસે કોઈ મહત્વનું કામ ન કરવું જોઈએ. જો કોઈ કૂતરો ઘરની દીવાલ પર રડતો અને પંજો મારતો જોવા મળે છે, તો તેમ સમજવું કે તે ઘરમાં ચોરી અથવા અન્ય પ્રકારની કટોકટી આવી શકે છે.

જો કોઈ વ્યક્તિ કોઈના અંતિમ સંસ્કારમાંથી પરત ફરી રહ્યો હોય અને તેની પાછળ પાછળ કૂતરો આવતો હોય, તો તે વ્યક્તિના મૃત્યુની સંભાવના છે અથવા તેને કોઈ મોટી આફતનો સામનો કરવો પડી શકે છે.એવું પણ કહેવામાં આવે છે કે કૂતરા તેમની આંખોથી આત્માઓ જોઈ શકે છે, તેથી જ્યારે પણ તેઓ કોઈ આત્માને જુએ છે ત્યારે તેઓ રડવા લાગે છે.

કુતરાઓને ઘરમાં રાખવાના પણ ફાયદા છે. જ્યોતિષીઓના મતે, જો કોઈ વ્યક્તિ દરરોજ કૂતરાને ખવડાવે છે, તો તેનાથી દુશ્મનોનો ભય દૂર થઈ જાય છે. આ સાથે, વ્યક્તિ નિર્ભય બની જાય છે. ઘરમાં કૂતરો રાખવા બાબતે કહેવાય છે કે કૂતરો રાખવાથી ઘરમાં લક્ષ્મી આવે છે.

જો ઘરનો કોઈ સભ્ય બીમાર હોય તો કૂતરો એ રોગને પોતાના પર લઈ લે છે. જ્યોતિષીઓ કહે છે કે જો કોઈને બાળક ન મળી રહ્યું હોય તો તેણે કાળો કૂતરો રાખવો જોઈએ, કાળો કૂતરો રાખવાથી બાળકને જન્મ મળે છે. કૂતરાને કૂતરા ગ્રહનું પ્રતીક માનવામાં આવે છે. જો કોઈ ઘરમાં કૂતરો રાખે તો રાહુ ગ્રહની અસર તેનાથી નાશ પામે છે. કૂતરાની સેવા કરવાથી કેતુ દોષ પણ દૂર થાય છે. પિત્રુ પક્ષ પર કુતરાઓને મીઠી રોટલી ખવડાવવાની સલાહ આપવામાં આવે છે.

જોકે કૂતરાના રડવાની પાછળ વૈજ્ઞાનિક કારણો છે, જે મુજબ કૂતરાઓ પોતાની વાત જણાવવા માટે રડે છે. કૂતરાઓનું રડવું તેમની મુશ્કેલી સૂચવે છે એટલે કે કૂતરા મુશ્કેલીના સમયે રડે છે. કૂતરાને ઈજા થાય અથવા શરીરના કોઈ પણ ભાગમાં કોઈ સમસ્યા હોય ત્યારે પણ કૂતરાં રડે છે. એવું પણ કહેવાય છે કે જો કૂતરાના પોતાના વિસ્તારમાં બીજો કૂતરો આવે, તો કૂતરા પણ આ માહિતી તેમના સાથીઓને પહોંચાડવા માટે કરે છે. મોટાભાગના કૂતરાઓને એકલા રહેવાનું પસંદ નથી અને તેથી જ તેઓ એકલા હોય ત્યારે પણ રડે છે.

કુતરાને હંમેશાં મનુષ્યનું સૌથી નજીકનું પાળતું પ્રાણી માનવામાં આવે છે. કુતરા અને માણસો વચ્ચેની મિત્રતા અને કુતરાઓની વફાદારી વિશેની વાર્તાઓ આપણે બાળપણ સાંભળી જ હશે. જે લોકોએ કૂતરો પાળ્યો છે તે જ તેના મીઠા સંબંધોનો અહેસાસ અનુભવી શકે છે.જ્યારે તમે ઓફિસથી એવો છો ત્યારે તમારો કુતરો તમારા ઘરના અન્ય સભ્યોની જેમ તમારી રાહ જોઇને બેઠો હોય છે. ત્યારે એવી માન્યતા પણ આપણા સમાજમાં છે કે, મોડી રાતે કુતરૂ રડે છે તો તેને અપશુકન માનવામાં આવે છે.

કૂતરોનું રડવું અશુભ માનવામાં આવે છે. એવું માનવામાં આવે છે કે જો કોઈ કૂતરો ઘરની સામે રડે છે, તો તે ઘર પર કોઈ મોટી આફત આવી રહી છે અથવા ઘરના કોઈ સભ્યનું મૃત્યુ થશે.એવું માનવામાં આવે છે કે જો કૂતરો સવારે ઘરની સામે રડે છે, તો તે દિવસે કોઈ મહત્વનું કામ ન કરવું જોઈએ. જો કોઈ કૂતરો ઘરની દિવાલ પર રડતો જોવા મળે છે, તો એવું માનવામાં આવે છે કે તે મકાનમાં ચોરી થઈ શકે છે અથવા કોઈ અન્ય પ્રકારનું સંકટ આવી શકે છે. જો કોઈ વ્યક્તિ કોઈના અંતિમ સંસ્કાર કરીને આવી રહ્યું છે અને ત્યાં કૂતરો પણ આવી ગયો છે, તો તે વ્યક્તિના મોતની સંભાવના છે અથવા તેને કોઈ મોટી દુર્ઘટનાનો સામનો કરવો પડે છે.

આ સાથે જ ધરમાં રહેલું કુતરું અચાનક ખાવા-પીવાનું છોડી દે અને તેની આંખમાં આંસુ દેખાય તો સમજવું કે ઘર પર કોઇ મોટું સંકટ આવવાનું છે. જો કે, કુતરાના રડવા પાછળ વૈજ્ઞાનિક કારણ પણ છે કે કુતરું પોતાની વાત બીજાને કરવા માટે પણ રડતું હોય છે. કુતરાનું રડવું તે એક મુશ્કેલીનો સંકેત છે. આ સાથે જ પોતાના વિસ્તારમાં બહારથી કોઇ કુતરા આવી ચઢે તો પોતાના સાથીઓને બોલાવવા માટે પણ કુતરું ભસવા લાગે છે.તમે કોઈ કામથી બહાર જઇ રહ્યા છો અને જો કૂતરો તમારી પર ભસતો હોય, તો પછી તમે કોઈ આપત્તિમાં ફસાઈ શકો છો.

આવી સ્થિતિમાં, તે જગ્યાએ ન જવું જોઈએ. ઘરમાંથી બહાર નીકળતી વખતે, જો કૂતરો તેના શરીરને કાદવ અને ફફડાટ કરતા કાનમાં જોવે છે, તો તે ખૂબ ખરાબ માનવામાં આવે છે. આવા સમયે કામ અને મુસાફરી બંધ રાખવું જોઈએ.જો કૂતરો હાડકું કે માંસનો ટુકડો લાવતું જોવા મળે તો તે અશુભ છે.સંભોગ કરતો કૂતરો જોવો પણ અશુભ માનવામાં આવે છે, કારણ કે આ તમારા કામમાં અવરોધ પેદા કરી શકે છે અને પરિવારમાં ઝગડો લાવી શકે છે.જો કોઈ કૂતરો કોઈના દરવાજા પર ભસતો હોય તો, તો તે પરિવારમાં નુકસાન અથવા માંદગી હોઈ શકે છે.એવું માનવામાં આવે છે કે જો કૂતરો તમારા ઘૂંટણને સૂંઘે છે, તો તમને ફાયદો થશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *