જો તમારી પાસે પણ હોય આ આ 2 રૂપિયાનો સિક્કો, તો તમે આ રીતે બની જાસો કરોડપતિ

માત્ર દેશ જ નહીં પરંતુ દુનિયાનો દરેક વ્યક્તિ પૈસા કમાવા માંગે છે. વધુ ને વધુ પૈસા કમાઈને અમીર બનવા માંગે છે. કેટલાક કરોડપતિ બનવાના સપના જોતા હોય છે તો કેટલાક કરોડપતિ બનવાના સપના જોતા હોય છે. કરોડપતિ મિલિયોનેર બનવાની ઈચ્છા રાખે છે, જ્યારે કરોડપતિની ઈચ્છા અબજોપતિ બનવાની હોય છે.

દેશ અને દુનિયાના અમીર લોકો તેમના પૈસાના આધારે ઝડપથી પૈસા કમાય છે. તેની સંપત્તિ ખૂબ જ ઓછા સમયમાં વધી જાય છે. પરંતુ, ગરીબો માટે સમસ્યા એ રહે છે કે અમીર કેવી રીતે બનવું. લાખો રૂપિયાના માલિક કેવી રીતે બન્યા. તો અમે તમને જણાવી રહ્યા છીએ કે તમારી પાસે હજારો રૂપિયા ન હોય તો વાંધો નથી.

જો તમારી પાસે કેટલાક સિક્કા હોય તો પણ તમે કરોડપતિ બની શકો છો. માત્ર લાખો જ નહીં, તમે કરોડો પણ કમાઈ શકો છો (હાઉ ટુ બીકમ બિલિયોનર). હા. માત્ર 2 રૂપિયાનો સિક્કો તમને કરોડો રૂપિયાનો માલિક બનાવી શકે છે. આ માટે તમારે બહુ મહેનત કરવાની પણ જરૂર નથી. તમે ઘરે બેસીને કરોડપતિ બની જશો.

જો તમારા ઘરમાં જૂના સિક્કા પડેલા છે તો તેને શોધવાનું શરૂ કરો. બની શકે છે કે તમારા ઘરમાં કોઈ સિક્કો પડેલો હોય જેના પર લખેલું હોય – ‘રાષ્ટ્રીય એકતા’. જો તમને 2 રૂપિયાનો આવો સિક્કો મળે તો માની લો કે તમારા કરોડપતિ બનવાના ચાન્સ ઘણા વધારે છે. તમને એક ચપટીમાં કરોડો રૂપિયા મળશે.

તમને જણાવી દઈએ કે દુનિયામાં એવા ઘણા લોકો છે જે જૂના સિક્કા ખરીદે છે. આ માટે તેઓ કોઈપણ કિંમત ચૂકવવા તૈયાર છે. તમારે ફક્ત તે વ્યક્તિ સુધી પહોંચવાનું છે. આ માટે વધારે દોડવાની જરૂર નથી. તમે ઘરે બેસીને જ કોમ્પ્યુટર કે મોબાઈલથી તમારી જાતને કરોડપતિ બનાવવાનું શરૂ કરી શકો છો.

‘રાષ્ટ્રીય એકતા’ લખેલા 2 રૂપિયાના સિક્કા વર્ષ 1994 અને વર્ષ 2000 વચ્ચે બહાર પાડવામાં આવ્યા હતા. હવે એવું પણ નથી કે સિક્કા પર માત્ર ‘રાષ્ટ્રીય એકતા’ લખવામાં આવે તો આટલી મોટી કિંમત ન મળે. આ સિક્કા પર ‘રાષ્ટ્રીય એકતા’ની સાથે ભારતનો ધ્વજ અને દેશનો નકશો પણ બનાવવો જોઈએ. જો તમારી પાસે તમારા સિક્કા પર આ બધી વસ્તુઓ છે, તો તમે તમારા સિક્કાને ક્વિકર વેબસાઇટ પર વેચી શકો છો.

નોંધનીય છે કે આ સિક્કાઓની કિંમત 5 લાખ રૂપિયા નક્કી કરવામાં આવી છે. પરંતુ, સોશિયલ મીડિયામાં ઉપલબ્ધ માહિતી અનુસાર, પછી 2 રૂપિયાના આ ખાસ સિક્કા (સેલ સ્પેશિયલ કોઈન્સ) વેચવાથી પણ કરોડો રૂપિયાની કમાણી થઈ શકે છે. આ માટે તમારે આટલું જ કરવાનું છે. તમારો સિક્કો કેવી રીતે વેચવો તે પગલું-દર-પગલાં શીખો…

તમારા સિક્કાને આ રીતે વેચો

  • તમારા મોબાઇલ ફોન, ડેસ્ક ટોપ અથવા લેપટોપ પર Quikr વેબસાઇટ ખોલો
  • સાઇટ ખોલ્યા પછી તમે સૌ પ્રથમ તમારી જાતને વિક્રેતા તરીકે રજીસ્ટર કરો છો
  • હવે તમે તમારા સિક્કાનો ફોટો લો અને તેને વેબસાઈટ પર અપલોડ કરો
  • તમારો સિક્કો જોયા પછી ખરીદદારો તમારો સીધો સંપર્ક કરશે
  • જ્યારે ખરીદનાર સંપર્ક કરે છે, ત્યારે તમે સોદો કરી શકશો
  • જો તમારા બંને વચ્ચે વાતચીત થાય છે, તો સામેની વ્યક્તિ તમારા સિક્કા માટે પરચેઝ ઓર્ડર આપી શકે છે.

આરબીઆઈએ માર્ગદર્શિકા જારી કરી છે, ચોક્કસપણે તેનું પાલન કરો
ભારતીય રિઝર્વ બેંક (RBI) એ સિક્કા અને નોટોની ખરીદી અને વેચાણ અંગે માર્ગદર્શિકા બહાર પાડી છે. તેમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે કેન્દ્રીય બેંકે કોઈપણ સંસ્થા કે સાઈટને એન્ટિક નોટ અને સિક્કા ખરીદવા અને વેચવાનો અધિકાર આપ્યો નથી. એટલા માટે લોકો છેતરપિંડીનો શિકાર બની શકે છે. તેથી સાવચેત રહો. પણ આવી કોઈપણ સાઇટની સત્યતાની પુષ્ટિ કરતું નથી. સોશિયલ મીડિયા પર ઉપલબ્ધ મુદ્દાના આધારે અમે આ અહેવાલ રજૂ કર્યો છે.

નોંધ : આ વેબસાઇટ પર આપેલી તમામ ન્યૂઝ અને વાતો રીપોર્ટર દ્વારા રિપોર્ટ કરેલા છે અથવા તો અન્ય સોર્સ ઉપરથી લેવામાં આવેલા છે. અમારો પ્રયત્ન તમને શ્રેષ્ઠ માહિતી સતત પહોંચાડવાનો છે અને આગામી સમયમાં પણ રહેશે. ન્યૂઝ તથા અન્ય વાતો ની જવાબદારી જે તે લેખક તથા સોર્સ ની રહેશે. “thegujjuman.com” વેબસાઇટ કે પેજ ની કોઈ પણ જાત ની જવાબદારી રહેશે નહિ. અમારું પેજ “ the gujju man ”સારા સારા સમાચાર માણતા રહો અને શેર કરતા રહો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *