ડ્રાઈવિંગ લાયસન્સ ને લઈને આવ્યું મોટું અપડેટ, હવે કરો માત્ર આટલું કામ, પોલીસ એક રૂપિયાનો મેમો નહીં ફાડે, પણ…

ડ્રાઇવિંગ લાયસન્સ વિના કાર કે કોઈ વાહન ચલાવવું એ ટ્રાફિકના નિયમોનું ઉલ્લંઘન છે કારણ કે હાલના ટ્રાફિક નિયમો અનુસાર, જેઓને સંબંધિત વિભાગ (RTO) પાસેથી લાઇસન્સ મળ્યું હોય તેમને જ મોટર વાહન ચલાવવાની મંજૂરી છે. જો કોઈ ડ્રાઈવિંગ લાયસન્સ વગર વાહન ચલાવતા પકડાય તો ટ્રાફિક પોલીસ તેનો મેમો ફાડે છે. પરંતુ, ઘણી વખત એવું બને છે કે લોકો પાસે ડ્રાઇવિંગ લાઇસન્સ હોય છે પરંતુ તેઓ વાહન સાથે ઘરની બહાર નીકળતી વખતે સાથે લાવવાનું ભૂલી જાય છે.

આવી સ્થિતિમાં પોલીસ રોકે અને ડ્રાઇવિંગ લાઇસન્સ બતાવવાનું કહે તો શું થશે? આવી સ્થિતિમાં, પોલીસ માની લે છે કે તમારી પાસે ડ્રાઇવિંગ લાઇસન્સ નથી, જેના માટે 5,000 રૂપિયા સુધીનો મેમો ફાટે છે. પરંતુ, તમે આ મુશ્કેલીથી બચી શકો છો.

જો તમે જાણો છો કે તમે વારંવાર ડ્રાઇવિંગ લાઇસન્સ તમારી સાથે રાખવાનું ભૂલી જાઓ છો, તો તમે ડ્રાઇવિંગ લાયસન્સની હાર્ડ કોપી તમારી સાથે રાખવાની ઝંઝટમાંથી મુક્તિ મેળવી શકો છો. વાસ્તવમાં, જો તમારું ડ્રાઇવિંગ લાઇસન્સ માન્ય છે, તો સરકારે એક એવી સિસ્ટમ બનાવી છે, જેમાં તમારે હંમેશા ડ્રાઇવિંગ લાયસન્સની હાર્ડ કોપી તમારી સાથે રાખવાની જરૂર નથી, પરંતુ તમારું કામ તેના સોફ્ટથી જ થઈ શકે છે.

નકલ જ્યારે પણ તમને પોલીસ દ્વારા રોકવામાં આવે અને ડ્રાઇવિંગ લાયસન્સ બતાવવા માટે કહેવામાં આવે, ત્યારે તમે તેની સોફ્ટ કોપી બતાવી શકો છો. જો કે, આ માટે, તમારા ડ્રાઇવિંગ લાયસન્સની સોફ્ટ કોપી DigiLocker નામની મોબાઇલ એપ્લિકેશનમાં હોવી જોઈએ, જે એક સરકારી એપ્લિકેશન છે.

વાસ્તવમાં, સરકાર ડિજિટલ ઈન્ડિયા પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરી રહી છે, જેના હેઠળ ઘણા પગલાં લેવામાં આવી રહ્યા છે. આ કડીમાં સરકારે DigiLocker એપ લોન્ચ કરી હતી. આ એપનો હેતુ એ છે કે ભારતીય નાગરિકો તેમના મહત્વપૂર્ણ દસ્તાવેજોને પેપરલેસ રીતે સાથે રાખી શકે છે. તમે તેમાં ડ્રાઇવિંગ લાઇસન્સ અપલોડ કરી શકો છો, જેથી તમારા DLની સોફ્ટ કોપી તેમાં સેવ થઈ જશે. પછી, જ્યારે પણ પોલીસ તમને રોકે અને ડ્રાઇવિંગ લાયસન્સ બતાવવાનું કહે, ત્યારે તમે મોબાઇલ એપમાં DL બતાવી શકો છો.

નોંધ : આ વેબસાઇટ પર આપેલી તમામ ન્યૂઝ અને વાતો રીપોર્ટર દ્વારા રિપોર્ટ કરેલા છે અથવા તો અન્ય સોર્સ ઉપરથી લેવામાં આવેલા છે. અમારો પ્રયત્ન તમને શ્રેષ્ઠ માહિતી સતત પહોંચાડવાનો છે અને આગામી સમયમાં પણ રહેશે. ન્યૂઝ તથા અન્ય વાતો ની જવાબદારી જે તે લેખક તથા સોર્સ ની રહેશે. “thegujjuman.com” વેબસાઇટ કે પેજ ની કોઈ પણ જાત ની જવાબદારી રહેશે નહિ. અમારું પેજ “ the gujju man ”સારા સારા સમાચાર માણતા રહો અને શેર કરતા રહો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *