સોના ચાંદીના ભાવમાં મોટો ફેરફાર, જાણો તમારા શહેરના નવા ભાવ, આગળ વધશે કે ઘટશે ?

સોના ચાંદીના ભાવ : ભારતીય વાયદા બજાર અને આંતરરાષ્ટ્રીય બજારમાં આજે સોના અને ચાંદીના ભાવમાં તેજી જોવા મળી રહી છે. આજે વૈશ્વિક બજારમાં ચાંદીના ભાવમાં જોરદાર ઉછાળો જોવા મળ્યો હતો અને આ કિંમતી ધાતુ 4 ટકાથી વધુ ઉછળીને 24 ડોલર પ્રતિ ઔંસ પર ટ્રેડ કરી રહી છે. 21 ડિસેમ્બર, બુધવારે ભારતીય વાયદા બજારમાં સોના અને ચાંદીના ભાવમાં વધારો થયો છે. મલ્ટી કોમોડિટી એક્સચેન્જ (MCX) પર આજે સોનાની કિંમત શરૂઆતના વેપારમાં 0.05 ટકા વધી હતી. વાયદા બજારમાં આજે ચાંદીના ભાવ ગઈકાલના બંધ ભાવથી 0.12 ટકા ઉછળ્યા છે. ગઈકાલે એમસીએક્સ પર સોનાના ભાવ 1.08 ટકા અને ચાંદીના ભાવ 3.14 ટકાના વધારા સાથે બંધ થયા હતા.

સોના ચાંદીના ભાવ : બુધવારે, વાયદા બજારમાં 24 કેરેટ શુદ્ધતાના સોનાનો દર (ગોલ્ડ રેટ ટુડે) 10 ગ્રામ દીઠ રૂ. 54,923 પર ટ્રેડ થઈ રહ્યો હતો, જે ગઈકાલના બંધ ભાવથી સવારે 9:25 વાગ્યા સુધી રૂ. 25 વધીને રૂ. આજે સોનાનો ભાવ 54,900 રૂપિયા પર ખુલ્યો હતો. એકવાર કિંમત 54,946 રૂપિયા થઈ ગઈ. પરંતુ, થોડા સમય પછી માંગના અભાવે, ભાવ રૂ.54,923 પર ટ્રેડ થવા લાગ્યો. ગઈ કાલે સોનું રૂ.588ના ઉછાળા સાથે રૂ.54,848 પર બંધ થયું હતું.

ચાંદીની ચમકમાં પણ થયો વધારો : આજે મલ્ટી કોમોડિટી એક્સચેન્જ (MCX) પર ચાંદીમાં સારો ઉછાળો જોવા મળ્યો છે. ચાંદીનો ભાવ ગઈકાલના બંધ ભાવથી આજે રૂ. 85 વધીને રૂ. 69,727 પ્રતિ કિલો પર પહોંચી ગયો છે. ચાંદીનો ભાવ આજે 69,592 રૂપિયા પર ખુલ્યો હતો. એક વખત કિંમત વધીને 69,765 રૂપિયા થઈ ગઈ. ગઈકાલે એમસીએક્સ પર ચાંદીના દરમાં જબરદસ્ત ઉછાળો જોવા મળ્યો હતો. ચાંદીનો ભાવ ગઈ કાલે રૂ. 2,118ના ઉછાળા સાથે રૂ. 69,630 પર બંધ થયો હતો.

કેટલો થયો આજે ભાવમાં બદલાવ : સત્તાવાર વેબસાઇટ ibjarates.com અનુસાર, 995 શુદ્ધતાના 10 ગ્રામ સોનાની કિંમત આજે સવારે ઘટીને 53,963 રૂપિયા થઈ ગઈ છે. તે જ સમયે, 916 શુદ્ધતાનું સોનું આજે 49629 રૂપિયા થઈ ગયું છે. આ સિવાય 750 શુદ્ધતાના સોનાની કિંમત ઘટીને 40635 રૂપિયા થઈ ગઈ છે. તે જ સમયે, 585 શુદ્ધતા ધરાવતું સોનું આજે સસ્તું થઈને રૂ.31,695 પર આવી ગયું છે. આ ઉપરાંત 999 શુદ્ધતાની એક કિલો ચાંદીનો ભાવ આજે 66444 રૂપિયા થયો છે.

આંતરરાષ્ટ્રીય બજારમાં જબરદસ્ત તેજી : આંતરરાષ્ટ્રીય બજારમાં આજે સોના અને ચાંદીના ભાવમાં જબરદસ્ત ઉછાળો જોવા મળ્યો છે. ચાંદીના ભાવમાં 4 ટકાથી વધુનો ઉછાળો આવ્યો છે. સોનાની હાજર કિંમત (ગોલ્ડ પ્રાઈસ) ગઈકાલના બંધ ભાવની સરખામણીમાં 1.56 ટકા વધીને $1,815.13 પ્રતિ ઔંસ થઈ ગઈ છે. તે જ સમયે, આંતરરાષ્ટ્રીય બજારમાં ચાંદીની કિંમત આજે 4.44 ટકા વધીને 24 ડોલર પ્રતિ ઔંસ પર ટ્રેડ થઈ રહી છે. તાજેતરના સમયમાં ચાંદીના ભાવમાં આ સૌથી ઝડપી ઉછાળો છે.

નોંધ : આ વેબસાઇટ પર આપેલી તમામ ન્યૂઝ અને વાતો રીપોર્ટર દ્વારા રિપોર્ટ કરેલા છે અથવા તો અન્ય સોર્સ ઉપરથી લેવામાં આવેલા છે. અમારો પ્રયત્ન તમને શ્રેષ્ઠ માહિતી સતત પહોંચાડવાનો છે અને આગામી સમયમાં પણ રહેશે. ન્યૂઝ તથા અન્ય વાતો ની જવાબદારી જે તે લેખક તથા સોર્સ ની રહેશે. “thegujjuman.com” વેબસાઇટ કે પેજ ની કોઈ પણ જાત ની જવાબદારી રહેશે નહિ. અમારું પેજ “ the gujju man ”સારા સારા સમાચાર માણતા રહો અને શેર કરતા રહો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *