સોના-ચાંદી ના ભાવ માં થયા મોટા ફેરફાર, એક સાથે થયો એટલો ઘટાડો, જાણો આજનો નવો ભાવ

સોના અને ચાંદી બંનેના ભાવમાં ઘટાડો જોવા મળ્યો છે. લગ્નગાળામાં સોના અને ચાંદીના ભાવમાં કડાકો જોવા મળતા લોકો પણ સોનું અને ચાંદી ખરીદવા માટે અધીર્યા બનતા હોય છે.

ભારતીય શરાફા બજારમાં આજ રોજ સોના અને ચાંદીના ભાવમાં ભારે ઘટાડો જોવા મળ્યો છે. સોનાના ભાવ જો કે હજુ પણ 10 ગ્રામના 54 હજારને પાર જોવા મળી રહ્યા છે. જ્યારે ચાંદીનો ભાવ 67 હજાર રૂપિયા પ્રતિ કિલોથી વધુ છે. 999 પ્યોરિટીવાળા 24 કેરેટ સોનાનો 10 ગ્રામનો ભાવ 415 રૂપિયા તૂટીને 54284 રૂપિયા થયો છે. જ્યારે 999 પ્યોરિટીવાળી ચાંદીના ભાવ 189 રૂપિયા ઘટીને 67416 રૂપિયા છે.

ઈન્ડિયા બુલિયન એન્ડ જ્વેલર્સ એસોસિએશન (India Bullion And Jewellers Association) ના જણાવ્યાં મુજબ બુધવારે સાંજે 24 કેરેટ શુદ્ધ સોનું 54699 રૂપિયા પ્રતિ 10 ગ્રામ હતું જે આજે સવારે 54284 રૂપિયા સુધી આવી ગયું. આ જ રીતે શુદ્ધતાના આધારે સોના અને ચાંદી બંનેના ભાવમાં ઘટાડો જોવા મળ્યો છે.

શું છે ભાવ : અધિકૃત વેબસાઈટ ibjarates.com ના જણાવ્યાં મુજબ આજે સવારે 995 પ્યોરિટીવાળા 10 ગ્રામ સોનાના ભાવ 413 રૂપિયા ઘટીને 54067 રૂપિયા પહોંચી ગયો છે. જ્યારે 916 પ્યોરિટીવાળું સોનું આજે 380 રૂપિયા ઘટીને 49724 રૂપિયા થયો છે.

આ ઉપરાંત 750 પ્યોરિટીવાળા સોનાનો ભાવ 311 રૂપિયા ઘટીને 40713 રૂપિયા થઈ ગયો છે. જ્યારે 585 પ્યોરિટીવાળા ગોલ્ડનો ભાવ આજે 243 રૂપિયા ઘટીને 31756 રૂપિયા થયો છે. આ ઉપરાંત 995 પ્યોરિટીવાળી એક કિલો ચાંદીનો ભાવ આજે 67416 રૂપિયા થઈ ગયો છે.

આ માટે ઈશ્યુની કિંમત 5,409 રૂપિયા પ્રતિ ગ્રામ નક્કી કરવામાં આવી છે. એટલે કે આ વખતે એક ગ્રામ સોનાની કિંમત 5,409 રૂપિયા નક્કી કરવામાં આવી છે. ઓનલાઈન પેમેન્ટ કરવા પર 50 રૂપિયાનું ડિસ્કાઉન્ટ પણ છે. એટલે કે એક ગ્રામ સોના માટે તમારે માત્ર 5,359 રૂપિયા ચૂકવવા પડશે. આવી સ્થિતિમાં તમારા અને રોકાણકારો માટે સોનું ખરીદવાની સારી તક છે.

જો આપણે તેની ખરીદી વિશે વાત કરીએ, તો રોકાણકારો તેને સ્ટોક હોલ્ડિંગ કોર્પોરેશન ઓફ ઈન્ડિયા લિમિટેડ, પોસ્ટ ઓફિસ અને માન્ય સ્ટોક એક્સચેન્જો, NSE અને BSE દ્વારા ખરીદી શકે છે. Sovereign Gold સ્મોલ ફાઇનાન્સ બેંક અને પેમેન્ટ બેંકમાં વેચાતા નથી.

જો આપણે આમાં મહત્તમ રોકાણ વિશે વાત કરીએ, તો તમે મહત્તમ 4 કિલો ગોલ્ડ બોન્ડ ખરીદી શકો છો. આ સિવાય જો આપણે ટ્રસ્ટ અથવા કોઈપણ સંસ્થાની વાત કરીએ તો તે 20 કિલો સુધીના બોન્ડ ખરીદી શકે છે.

તમને જણાવી દઈએ કે આ એક પ્રકારનું સરકારી બોન્ડ છે. આ સ્કીમ આરબીઆઈ દ્વારા જારી કરવામાં આવે છે. સરકારે તેની શરૂઆત વર્ષ 2015માં કરી હતી. તમે તેને સોનામાં તેના વજન માટે ખરીદી શકો છો. જો આ બોન્ડ 5 ગ્રામનું છે તો સમજવું કે તેની કિંમત 5 ગ્રામ સોનાની બરાબર હશે.

નોંધ : આ વેબસાઇટ પર આપેલી તમામ ન્યૂઝ અને વાતો રીપોર્ટર દ્વારા રિપોર્ટ કરેલા છે અથવા તો અન્ય સોર્સ ઉપરથી લેવામાં આવેલા છે. અમારો પ્રયત્ન તમને શ્રેષ્ઠ માહિતી સતત પહોંચાડવાનો છે અને આગામી સમયમાં પણ રહેશે. ન્યૂઝ તથા અન્ય વાતો ની જવાબદારી જે તે લેખક તથા સોર્સ ની રહેશે. “thegujjuman.com” વેબસાઇટ કે પેજ ની કોઈ પણ જાત ની જવાબદારી રહેશે નહિ. અમારું પેજ “ the gujju man ”સારા સારા સમાચાર માણતા રહો અને શેર કરતા રહો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *