આવતી કાલે શરુ થતા નવા મહિના માં 15 દિવસ બેંક રહશે બંધ, જાણો રજાઓનું લિસ્ટ

આવતીકાલથી નવું વર્ષ 2023 શરૂ થવા જઈ રહ્યું છે. જાન્યુઆરી 2023નો પહેલો મહિનો બેંકિંગ રજાઓના સંદર્ભમાં પણ ખાસ છે. આખા મહિનામાં કુલ 14 દિવસ બેંકો બંધ રહેશે. ખાસ વાત એ છે કે આ વર્ષની શરૂઆત પણ સાપ્તાહિક રજા સાથે થઈ રહી છે જેમાં બીજા અને ચોથા શનિવાર તેમજ રવિવારની રજાનો સમાવેશ થાય છે. આરબીઆઈની વેબસાઈટ પર બેંક હોલીડે લિસ્ટ અપડેટ કરવામાં આવ્યું છે.

નવા વર્ષના પહેલા મહિનામાં 14 દિવસ બેંક બંધ : ભારતીય રિઝર્વ બેંક (RBI) એ નવા વર્ષ 2023 માટે બેંકિંગ રજાઓની યાદી જાહેર કરી છે. જો કે આ બેંક રજાઓ વિવિધ રાજ્યોમાં આયોજિત તહેવારો અને કાર્યક્રમો અનુસાર હશે. જો કે, તમે આ બેંક રજાઓ દરમિયાન ઇન્ટરનેટ બેંકિંગનો ઉપયોગ કરીને તમારા કામ અથવા વ્યવહારો ઘરે બેઠા સરળતાથી કરી શકો છો. બેંકોની ઓનલાઈન સેવાઓ અઠવાડિયાના સાતેય દિવસ 24 કલાક કાર્યરત રહેશે.

જાન્યુઆરી 2023માં આ દિવસે રજાઓ:

 • 1લી જાન્યુઆરી- સાપ્તાહિક રજા (રવિવાર), સમગ્ર દેશમાં
 • 2 જાન્યુઆરી- નવા વર્ષની રજા, મિઝોરમ
 • 8 જાન્યુઆરી- સમગ્ર દેશમાં સાપ્તાહિક રજા (રવિવાર).
 • 11 જાન્યુઆરી- મિશનરી ડે, મિઝોરમ
 • 12 જાન્યુઆરી- સ્વામી વિવેકાનંદ જયંતિ, પશ્ચિમ બંગાળ
 • 14 જાન્યુઆરી- મકરસંક્રાંતિ / માઘ બિહુ, ગુજરાત, કર્ણાટક, આસામ, સિક્કિમ, તેલંગાણા
 • 15 જાન્યુઆરી- પોંગલ/રવિવાર, દેશભરમાં
 • 22 જાન્યુઆરી, સાપ્તાહિક રજા (રવિવાર), સમગ્ર દેશમાં
 • 23 જાન્યુઆરી- નેતાજી સુભાષ ચંદ્ર બોઝ જયંતિ, આસામ
 • 25 જાન્યુઆરી- રાજ્યનો દિવસ, હિમાચલ પ્રદેશ
 • 26 જાન્યુઆરી- પ્રજાસત્તાક દિવસ, રાષ્ટ્રીય રજા (આખા દેશમાં)
 • 28 જાન્યુઆરી- બીજો શનિવાર, દેશભરમાં
 • 29 જાન્યુઆરી- સાપ્તાહિક રજા (રવિવાર), સમગ્ર દેશમાં
 • 31 જાન્યુઆરી- મી-દમ-મી-ફી, આસામ

આ તારીખો પર સાપ્તાહિક રજા : નવા વર્ષની પ્રથમ રજા 1 જાન્યુઆરી, 2023 એટલે કે રવિવારના રોજ આવી રહી છે. આ સિવાય 8મી જાન્યુઆરી, 15મી જાન્યુઆરી, 22મી જાન્યુઆરી અને 29મી જાન્યુઆરીએ પણ રવિવાર છે જેના કારણે દેશની તમામ બેંકો બંધ રહેશે. બીજી તરફ બીજો શનિવાર 14 જાન્યુઆરીએ અને ચોથો શનિવાર 28 જાન્યુઆરીએ છે. આ સાથે 26 જાન્યુઆરી પ્રજાસત્તાક દિવસ સહિત ઘણા તહેવારો પર બેંકો નહીં ખુલે.

જાણો તમારા રાજ્યોમાં રજાઓ વિશે : દેશના વિવિધ રાજ્યોમાં બેંક રજાઓ અલગ અલગ હોય છે. વાસ્તવમાં, આનું કારણ એ છે કે બેંક રજાઓ પણ વિવિધ રાજ્યોમાં ઉજવાતા તહેવારો અથવા ત્યાં યોજાતા અન્ય કાર્યક્રમો પર આધારિત છે. એટલે કે, તેઓ રાજ્યો અને શહેરોમાં અલગ હોઈ શકે છે.

નોંધ : આ વેબસાઇટ પર આપેલી તમામ ન્યૂઝ અને વાતો રીપોર્ટર દ્વારા રિપોર્ટ કરેલા છે અથવા તો અન્ય સોર્સ ઉપરથી લેવામાં આવેલા છે. અમારો પ્રયત્ન તમને શ્રેષ્ઠ માહિતી સતત પહોંચાડવાનો છે અને આગામી સમયમાં પણ રહેશે. ન્યૂઝ તથા અન્ય વાતો ની જવાબદારી જે તે લેખક તથા સોર્સ ની રહેશે. “thegujjuman.com” વેબસાઇટ કે પેજ ની કોઈ પણ જાત ની જવાબદારી રહેશે નહિ. અમારું પેજ “ the gujju man ”સારા સારા સમાચાર માણતા રહો અને શેર કરતા રહો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *