સૂકા કુવામાંથી નીકળવા લાગી 500 અને 2000ની નોટો, ગામના લોકો કોથળા ભરીને રૂપિયા લઈ જવા લાગ્યા

કેટલું સારું કે જ્યારે જ્યારે તમે ક્યાંક જઈ રહ્યા હોવ ત્યારે તમને રસ્તામાં નોટો મળે, આવું વિચારવું સારું લાગે. જ્યારે યુપીના કાનપુરમાં પણ આવો જ એક કિસ્સો સામે આવ્યો છે. જ્યાં પ્રાચીન કૂવામાંથી 500 અને 2000ની નોટો નીકળવા લાગી હતી, ત્યારબાદ શું વાત હતી તે જંગલની આગની જેમ ફેલાઈ ગઈ હતી અને લોકો પૈસા લેવા એકઠા થયા હતા.

કાનપુરના પસેમા ગામની બહાર એક પ્રાચીન શિવ મંદિર છે, જ્યાં પ્રાચીન કૂવો આશરે 50 ફૂટ ઊંડો હોવાનું કહેવાય છે, જ્યારે કૂવામાં નીંદણ ભરેલું છે એટલે કે કૂવામાં પાણી નથી પરંતુ તે સૂકો છે. આ દરમિયાન બાળકો કૂવાની અંદર ડોકિયું કરી ભાન ગુમાવી બેઠા.

પછી બાળકો ત્યાં ભેગા થયા અને જોયું તો સૂકા કૂવાની અંદર 500 અને 2,000 રૂપિયાની નોટોના રૂપમાં ઘણું ચલણ પડેલું હતું, જે પછી છોકરાઓએ કેટલાક ચીકણા ફળો દોરામાં બાંધીને કૂવામાં લટકાવી દીધા અને કેટલીક નોટો બહાર આવી.

કૂવામાંથી નોટ બહાર આવી હોવાના સમાચાર નજીકના ગામોમાં આગની જેમ ફેલાઈ ગયા હતા અને સમાચાર ફેલાતાં જ ત્યાં ભારે ભીડ જમા થવા લાગી હતી, બધા એ નોટો કાઢવાનો પ્રયાસ કરવા લાગ્યા હતા અને તેના માટે તમામ યુક્તિઓ અજમાવવામાં આવી રહી હતી, કૂવાની અંદર એક મોબાઇલ ફોન પણ પડ્યો હતો. કહેવાય છે કે બાળકોએ લગભગ 9-10 હજાર રૂપિયા ઉપાડી લીધા હતા.

બીજી તરફ પસેમા ગ્રામ પ્રધાને જણાવ્યું હતું કે, મોડી સાંજે પોલીસને જાણ કરવામાં આવી હતી, એવું માનવામાં આવે છે કે, કોઈ ચોરે ચોરી કર્યા બાદ કૂવામાં નકામી વસ્તુઓ ફેંકી દીધી હશે ત્યારે જ તેનાથી નોટોનું બંડલ અને મોબાઈલ કૂવામાં પડી ગયાં હશે. હાલ સમગ્ર ઘટના અંગે વહીવટીતંત્ર દ્વારા કોઈ માહિતી જાહેર કરવામાં આવી નથી.

નોંધ : આ વેબસાઇટ પર આપેલી તમામ ન્યૂઝ અને વાતો રીપોર્ટર દ્વારા રિપોર્ટ કરેલા છે અથવા તો અન્ય સોર્સ ઉપરથી લેવામાં આવેલા છે. અમારો પ્રયત્ન તમને શ્રેષ્ઠ માહિતી સતત પહોંચાડવાનો છે અને આગામી સમયમાં પણ રહેશે. ન્યૂઝ તથા અન્ય વાતો ની જવાબદારી જે તે લેખક તથા સોર્સ ની રહેશે. “thegujjuman.com” વેબસાઇટ કે પેજ ની કોઈ પણ જાત ની જવાબદારી રહેશે નહિ. અમારું પેજ “ the gujju man ”સારા સારા સમાચાર માણતા રહો અને શેર કરતા રહો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *