રાજકોટમાં મહિલા ટીચર કોલેજના બંધ રૂમમાં છોકરા સાથે માણી રહી હતી શ-રીર સુખ, યુવતીએ વિડિઓ યુટ્યુબ કરી દીધો વાયરલ જોવો વીડિયો

આકાશ એક સાધારણ ખેડૂત પરિવારમાંથી હતો. વાંચનમાં ઝડપી, ધૂનમાં મક્કમ, મનમાં જે નક્કી કરે તે કરી લેતો. ખાણીપીણીનો સારો પરિવાર હતો. કમી હતી તો ભણતર જતેના પિતાએ તેની ક્ષમતા ઓળખી. ગામડામાં પ્રાથમિક શિક્ષણ મેળવ્યા બાદ તેણે તેના પરિવારના સભ્યોના વિરોધ છતાં પુત્રને ઉચ્ચ શિક્ષણ માટે શહેરમાં મોકલ્યો, ત્યારે આકાશ શહેરની ઝગમગાટથી થોડી ક્ષણો માટે મૂંઝાઈ ગયો.અહીં ફ્રિલ્સ, ગિટારપીટર અંગ્રેજી બોલતા બાળકો વચ્ચે તેને લાગ્યું કે તે એડજસ્ટ થઈ શકશે નહીં

દીપાલીનો ચિત્તભ્રમ સાંભળીને વસુધા ચોંકી ગઈ. દીપાલી તેની પ્રિય મિત્ર હતી. તેમના જીવનનું દરેક રહસ્ય તેમનું પોતાનું હતું. તેના ઘરમાં ઘડો તૂટે તો પણ તેને તેના સમાચાર મળી જતા. તેમનામાં ઘણી આત્મીયતા હતી.પણ શું આકાશની હાલત માટે તે પોતે જ જવાબદાર ન હતી

આજે આકાશ ગયોલોકો કહે છે કે તે હાર્ટ એટેકથી મૃત્યુ પામ્યો પણ હું કહું છું કે ઉંમરે તેને મોતના મુખમાં ધકેલી દીધો કરવા મજબૂર કર્યો. હાઆત્મહત્યતમે સમજતા જ હશો કે આકાશના પછી હું પાગલ થઈ ગયો છું

આજે મને લાગે છે કે આ દુનિયામાં જે સાચું છે, પ્રામાણિક, મહેનતુ છે તે કદાચ પાગલ છેઆ દુનિયા એવું નથી કરતી. તેના પર જીવવા લાયક.આજે પણ આવા પાગલ આ દુનિયામાં મોજૂદ છે, જેઓ તેમના સિદ્ધાંતો પર ચાલીને આકાશની જેમ રડીને પણ ભેટી શકે છે, આનાથી દુનિયાને શું ફરક પડશે. તેણી આ રીતે આગળ વધશે. એ કમનસીબના ઘરના લોકો રડતા જ રહી જશે.

તે આકાશની પત્ની હતી. તેણીને દરેક આનંદમાં ભાગ લેવાનો અધિકાર હતો એટલું જ નહીં, તેણીની ફરજ પણ હતી, પરંતુ શું તેણી તેને ટેકો આપવા સક્ષમ હતી કદાચ નહિ, જો એવું હોત તો આકાશને આટલી નાની ઉંમરે આ નસીબ ન મળ્યું હોત.આ પણ વાંચો- ફાઇનાન્સર: આખરે શરદને કોણે મદદ કરી?

પરંતુ ધીમે ધીમે તેના આત્મવિશ્વાસને કારણે આકાશે તેની ખામીઓ પર વિજય મેળવ્યો અને ટોચ પર આવવા લાગ્યો. જ્યાં પહેલા તેના શિક્ષકો અને મિત્રો તેના પશુપાલનની મજાક ઉડાવતા હતા, હવે તેઓને તેની ક્ષમતાની ખાતરી થઈ ગઈ હતી. જ્યારે તે હાયર સેકન્ડરીમાં સમગ્ર રાજ્યમાં પ્રથમ આવ્યો ત્યારે પેપરમાં નામ જોઈને પરિવારજનોની છાતી ગર્વથી ફૂલી ગઈ.

તે જ વર્ષે તેઓ એન્જિનિયરિંગ કોલેજ અલ્હાબાદમાં પસંદગી પામ્યા. પિતાએ તેમની તમામ ડિપોઝિટ મૂકી અને તેમને દાખલ કરાવ્યા. બસ, તેના મોટા ભાઈઓ સાથે પણ એવું જ થયું, થોડા વર્ષોથી પાક સારો ન હતો. ભાઈઓને લાગ્યું કે તેઓ સખત મહેનત કરે છે પરંતુ તેઓ તેમની કમાણી લૂંટી રહ્યા છે.કહેવાય છે કે ઈર્ષ્યાથી મોટું કોઈ પ્રાણી નથી. કેટલીકવાર તે વ્યક્તિને સંપૂર્ણ ગળી જાય છે.

તેમના ભાઈઓની આ હાલત હતી અને તેમના માતા-પિતા તેમની ક્રૂરતાનો શિકાર બની રહ્યા હતા. રજાઓમાં જ્યારે આકાશ ઘરે જતો ત્યારે તેની ચિંતનશીલ આંખો ઘરમાં ફેલાયેલી નફરત અને માતા અને પિતાના ચહેરા પરની દયા છુપાવી શકતી ન હતી. જ્યારે માતાએ તેણીને છુપાવેલા દાગીનામાંથી કેટલાક આપવા માંગતા હતા, ત્યારે તેણે તે લેવાની ના પાડી દીધી હતી.

આકાશ મક્કમ નિશ્ચય સાથે અલ્હાબાદ પાછો ફર્યો હતો. તેણે થોડું ટ્યુશન કર્યું, સાથે સાથે એન્જિનિયરિંગના પ્રથમ વર્ષમાં પ્રથમ આવતા તેને સ્કોલરશિપ પણ મળવા લાગી. હવે તેણે પોતાનો ખર્ચો ઉઠાવવાનું શરૂ કર્યું. એન્જિનિયરિંગ કર્યા પછી તેને સરકારી નોકરી મળી.નોકરી મળતાં જ તે તેના માતા-પિતાને સાથે લઈ આવ્યો.

ભાઈઓએ પણ રાહતનો શ્વાસ લીધો. પણ પાણીવાળા સંબંધો જોઈને આકાશનું મન રડવા લાગ્યું.મને સરકારી નોકરી મળી એટલે લગ્ન માટેના સંબંધો પણ આવવા લાગ્યા. જો કે આકાશ થોડા દિવસો માટે લગ્ન કરવા માંગતો ન હતો, પરંતુ તેની માતાની આંખોમાં ઉજ્જડ જોઈને તેણે અનિચ્છાએ લગ્નની મંજૂરી આપી.

માતા-પિતા સાથે રહેવા વિશે જાણીને કેટલાક લોકો આગળ વધ્યા અને તેમના પગલા પાછા ખેંચ્યા. સંબંધોમાં રહેલી અસંવેદનશીલતા જોઈને તેનું દિલ ઘણું દુખ્યું. જ્યારે માતા-પિતાને આ વાતની જાણ થઈ, ત્યારે તેઓ પોતાને દોષિત માનવા લાગ્યા, ત્યારે આકાશે તેમને સાંત્વના આપી અને કહ્યું,

‘તમે તમારી જાતને કેમ દોષિત માનો છો, સારું થયું કે સમય જતાં તેમની વાસ્તવિકતા બહાર આવી, જેઓ સંબંધોનું સન્માન કરવાનું નથી જાણતા. તેઓ અન્ય સંબંધોને કેવી રીતે સંભાળી શકશે? સંબંધોમાં સ્વાર્થ નહીં સમર્પણ હોવું જોઈએ.

આખરે આવો પરિવાર મળ્યો. માતા-પિતા સાથે રહેવાની વાત સાંભળીને યુવતીના ભાઈ વિવેકે કહ્યું, ‘અમે અમારા માતા-પિતાની ખુશી માણી નથી. પણ હું આશા રાખું છું કે તમારી હાજરીમાં મારી બહેનને આ ખુશી મળશે.વિવેક અને દીપાલીના માતા-પિતા બાળપણમાં મૃત્યુ પામ્યા હતા. તેનો ઉછેર તેના કાકા અને કાકાએ કર્યો હતો,

પરંતુ ધીમે ધીમે સંબંધોમાં આવેલી કડવાશએ તેને અલગ રહેવા મજબૂર કરી દીધો. વિવેકે કોઈક રીતે નોકરીની શોધ કરી અને તેની બહેન સાથે અલગ થઈ ગયો. નોકરી મળતાં જ તેણે ભણવાનું ચાલુ રાખ્યું, બહેનને ભણાવ્યું અને આજે તે પોતે સારી જગ્યાએ સારી નોકરી કરી રહ્યો હતો.

આકાશને દીપાલી ગમી. સારા સંસ્કારી લોકો મળ્યા પછી, તે લગ્ન માટે સંમત થયો. દીપાલીએ ઘર સારી રીતે સંભાળ્યું હતું. માતા-પિતા પણ ખૂબ ખુશ હતા. ઘરમાં શાંતિ મળ્યા પછી મનને ઓફિસના કામમાં મજા આવવા લાગી. અત્યાર સુધી તેમને કામ શીખવવામાં આવતું હતું, પરંતુ હવે તેમને સ્વતંત્ર વિભાગ આપવામાં આવ્યો છે.

આકાશે પોતાના વિભાગની ફાઈલો વાંચી સ્ટોરમાં જઈને માલસામાનની તપાસ કરી તો માલની ખરીદીમાં ચાલાકી જોઈને તે ચોંકી ગયો. કાગળ પર કંઈક બતાવવામાં આવ્યું હશે, કંઈક બીજું ખરીદ્યું હશે. ક્યારેક જરૂર ન હોય ત્યારે પણ માલ ખરીદવામાં આવે છે. સરપ્લસ સ્ટોક એટલો બધો હતો કે તેને ક્યાં ખર્ચ કરવો તે સમજાતું ન હતું.

તેણે પોતાના સિનિયરને આ વાત જણાવી તો તેણે કહ્યું, ‘નાના હવે આવી ગયા છે, તેથી પરેશાન થઈ જાઓ. ધીમે ધીમે તમે આ માર્ગે નીચે પડતા જશો. જ્યાં સુધી વધારાની સામગ્રીની વાત છે, તેને જૂઠું બોલવા દો, કંઈ થશે નહીં.એક દિવસ આકાશ તેના ઘરે આરામ કરી રહ્યો હતો.

નોંધ : આ વેબસાઇટ પર આપેલી તમામ ન્યૂઝ અને વાતો રીપોર્ટર દ્વારા રિપોર્ટ કરેલા છે અથવા તો અન્ય સોર્સ ઉપરથી લેવામાં આવેલા છે. અમારો પ્રયત્ન તમને શ્રેષ્ઠ માહિતી સતત પહોંચાડવાનો છે અને આગામી સમયમાં પણ રહેશે. ન્યૂઝ તથા અન્ય વાતો ની જવાબદારી જે તે લેખક તથા સોર્સ ની રહેશે. “thegujjuman.com” વેબસાઇટ કે પેજ ની કોઈ પણ જાત ની જવાબદારી રહેશે નહિ. અમારું પેજ “ the gujju man ”સારા સારા સમાચાર માણતા રહો અને શેર કરતા રહો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *