આ છોકરા એ કરી ભવિષ્યવાણી,મહામારી ના અંત પછી ગુજરાત માં શું થવાનું છે ? જાણો 40 વર્ષ પહેલાં ગુજરાત વિશે શું લખાયું હતું જાણો ક્યા દિવસે મહામારી નો અંત થશે ?

જો તમે હવે સુધી અભિજ્ઞા આનંદ વિશે સાંભળ્યું નથી, તો તે વિશ્વના સૌથી યુવા જ્યોતિષી તરીકે ઓળખાય છે જેમણે ગયા વર્ષે ઓગસ્ટ મહિનામાં COVID-19 વાયરસની ચોંકાવનારી આગાહી માટે અનુમાન લગાવ્યુ હતું.તેના આગળ ના વિડિઓમાં અભિજ્ઞા આનંદ શેર કર્યું છે કે ગ્રહોની ગોઠવણીને લીધે વિશ્વ વ્યાપક રોગ અને વૈશ્વિક સંકટનો સામનો કરશે.

આ 14 વર્ષીય બાળકે કોરોના ને લઈને ભવિષ્ય વાણી કરી હતી. આ નાના બાળકે લોકો ને ઉમીદ આપી કે આ વાયરસ હવે થોડા દિવસ નો જ મેહમાન છે. પરંતુ લોકો નું કેહવું આવું છે કે આ માત્ર એક ધારણા છે લોકો એની ઉપર વિશ્વાસ નથી કરી રહિયાપરંતુ હવે અભિજ્ઞા આનંદ એક નવા સમાચાર સાથે પાછો આવીયો છે અને આ સમયે, વસ્તુઓ તેના અનુસાર ખૂબ સારી દેખાતી નથી.

29 / 05 / 2021 હજુ આ અંત નથી.તે સૌ પ્રથમ સમજાવ્યું હતું કે આ અવ્યવસ્થિત થનાર કમનસીબ ગ્રહ અક્ષો તે તારીખે “તૂટી” જશે, આમ સમાજમાં થોડો ક્રમ પાછો આવશે. જો કે, જ્યોતિષીએ તેની નવીનતમ વિડિઓમાં આ અંગે સ્પષ્ટતા કરતા જણાવ્યું હતું કે મે મહિનાના અંત પછી વાયરસ ફક્ત “ધીરે ધીરે ઘટશે”.

“તેમણે કહ્યું.” તેમણે મુખ્ય પ્રવાહના માધ્યમોમાં પણ તેની અચાનક ખ્યાતિ સ્વીકારી. તેમણે કહ્યું, “સોશિયલ મીડિયા પરના કેટલાક લોકોએ મારી આગાહીઓ વિશે લેખો લખ્યા છે, જેમાં જણાવ્યું છે કે કોરોનાવાયરસ 29 મી મેના રોજ સમાપ્ત થશે,” તેમણે કહ્યું.

ત્યારબાદ તેમણે લોકોને માહિતીનો મહત્વપૂર્ણ ભાગ ઉમેરીને, તેના દ્રષ્ટિકોણથી અલગ રીતે સમજવા કહ્યું; “કોરોનાવાયરસના ફેલાવામાં આ નાનો ઘટાડો મે મહિના માં માત્ર 2 દિવસનો રહેશે.રોગચાળો, કોરોનાવાયરસ રોગ જાહેર થતાં ડબ્લ્યુએચઓ દ્વારા ચાલી રહેલા ભય વચ્ચે, આ દિવસોમાં એક નવો ઘટસ્ફોટ સમાચાર શરૂ થયો છે. ડીન કોન્ટ્ઝ અને સિલ્વીઆ બ્રાઉની નામના બે લેખકોએ 1981 અને 2008 માં પાછા જીવલેણ રોગ, કોરોનાવાયરસના ફાટી નીકળવાની આગાહી કરી હતી, એવો દાવો સોશિયલ મીડિયા પર લોકો કરી રહ્યા છે. પરંતુ, આ દાવાને કેટલું સત્ય છે? ચાલો એક સાથે મળીએ.

‘ધ આઇઝ ઓફ ડાર્કનેસ’ એ સસ્પેન્સ લેખક ડીન કોન્ટ્ઝ દ્વારા વર્ષ 1981 માં લખાયેલ એક રોમાંચક છે. આ પુસ્તકમાં, તે એક વાયરસ વિશે વાત કરે છે, જે તેના જૈવિક કાર્યક્રમના ભાગ રૂપે, વુહાન સ્થિત ચીની સૈન્ય પ્રયોગશાળા દ્વારા બનાવવામાં આવી હતી. અને, લેખકે વાયરસનું નામ, વુહાન -400 પસંદ કર્યું. વાર્તામાં, આ જીવલેણ વાયરસને “સંપૂર્ણ શસ્ત્ર” કહેવામાં આવે છે, કારણ કે તે ફક્ત માનવોને અસર કરે છે. આશ્ચર્યજનક રીતે, તે એમ પણ કહે છે કે વાયરસ ફક્ત માનવ શરીરમાં જ જીવી શકે છે, અન્ય કોઈ સપાટી પર નહીં. તદુપરાંત, વુહાન -400 ને ખર્ચાળ દૂષણ પ્રક્રિયાની જરૂર નથી. આ માહિતીને એક વિચિત્ર સંયોગ અથવા આગાહી તરીકે પણ ગણી શકાય.

આનાથી પણ વધુ વિચિત્ર વાત એ છે કે માછલીના બજારમાં જ્યાં કોરોનાવાયરસ સૌ પ્રથમ ફાટ્યો તે વુહાન ઇન્સ્ટિટ્યૂટ Virફ વિરોલોજીથી માત્ર 32 કિમી દૂર છે. પરંતુ, હજી સુધી, ત્યાં કોઈ પુરાવા નથી કે કોરોનાવાયરસ લેબમાં બનાવવામાં આવ્યો હતો. માનવામાં આવે છે કે ગયા વર્ષે વુહાનમાં સીફૂડ માર્કેટમાં ઉદ્ભવ્યું છે. જો આપણે પુસ્તકમાં વાયરસના કેટલાક વધુ સંદર્ભો જોઈએ, તો તે કહે છે કે વુહાન -400 નો 100% દર છે. લેખકે વધુમાં જણાવ્યું છે કે વાયરસ મગજના પેશીઓને ગ્રહણ કરી શકે છે, જેના કારણે દર્દીના શરીરમાં શારીરિક કાર્યનું નિયંત્રણ ખોવાઈ શકે છે. ઉપરાંત, તે નાડીનું નુકસાન, અંગની નિષ્ફળતા અને શ્વાસ ગુમાવવા જેવા લક્ષણો દ્વારા વર્ગીકૃત થયેલ છે.

જો કે, કોરોનાવાયરસ રોગનો દર વધવાનો દર ઓછો છે અને તે તાવ, શ્વાસ લેવામાં તકલીફ, ખાંસી, વગેરે જેવા અન્ય લક્ષણોની શ્રેણી દ્વારા વર્ગીકૃત થયેલ છે ગંભીર કિસ્સાઓમાં, તે ન્યુમોનિયા, કિડની નિષ્ફળતા અથવા / અને મૃત્યુનું કારણ બની શકે છે. ડીન કોન્ટ્ઝે પુસ્તકમાં ઉલ્લેખ કર્યો છે કે વુહાન -400 ઇબોલા (ઇવીડી) કરતા “અનંત ખરાબ” છે. પરંતુ, કોરોનાવાયરસ એબોલા જેટલા જીવલેણ નથી.

દિવસનો અંત: વિશ્વના અંત વિશે આગાહીઓ અને ભવિષ્યવાણીઓઆ કાલ્પનિક પુસ્તક સિલિવિયા બ્રાઉની નામના અમેરિકન લેખકે લખ્યું છે. આ પુસ્તકમાં એક પૃષ્ઠ વાંચે છે, “લગભગ 2020 માં ન્યુમોનિયા જેવી ગંભીર બીમારી સમગ્ર વિશ્વમાં ફેલાશે, ફેફસાં અને શ્વાસનળીની નળીઓ પર હુમલો કરશે અને તમામ જાણીતી સારવારનો પ્રતિકાર કરશે”. આ એકદમ વિચિત્ર છે અને અમને વિચારવા માટે દબાણ કરે છે કે શું કેટલાક લેખકો ભવિષ્યમાં શું થવાનું છે તેની આગાહી કરી શકે છે? પરંતુ, અહેવાલો સૂચવે છે કે સિલ્વીયા બ્રાઉને માનસિક હોવાનો દાવો કરાયો હતો.

જો કે આ બંને પુસ્તકો અને વાસ્તવિક કોરોનાવાયરસ વચ્ચે જે ઉલ્લેખ કરવામાં આવ્યો છે તેમાં કેટલાક તફાવત છે, તેમ છતાં, આપણે એ હકીકતને નકારી શકીએ નહીં કે પુસ્તકોમાં કેટલાક સંયોગો અસ્પષ્ટ અને કરોડરજ્જુને લગતું છે. ઠીક છે, આ પ્રથમ વખત નથી જ્યારે કોઈ લેખકે કંઈક એવું ઉલ્લેખ કર્યો છે જે અંશત or અથવા સંપૂર્ણ રીતે ભવિષ્યમાં બન્યું છે. આ જેવી ઘટનાઓ સમગ્ર ઇતિહાસમાં જોવા મળી શકે છે. ઉદાહરણ તરીકે, ‘નિરર્થકતા’ નામની એક નવલકથા 1898 માં લખાઈ હતી. તે એક વિશાળ સમુદ્ર વહાણની એક વાર્તા કહે છે જે બરફના ત્રાટક્યા પછી ઉત્તર એટલાન્ટિકમાં ડૂબી ગઈ હતી. ‘ટાઇટન’ નામના કાલ્પનિક વહાણ અને નવલકથા લખાયાના 14 વર્ષ પછી ડૂબી ગયેલી ‘આરએમએસ ટાઇટેનિક’ નામની વાસ્તવિક જીવનની પેસેન્જર જહાજ વચ્ચે ઘણી કાલ્પનિક સમાનતાઓ નોંધવામાં આવી હતી.

નોંધ : આ વેબસાઇટ પર આપેલી તમામ ન્યૂઝ અને વાતો રીપોર્ટર દ્વારા રિપોર્ટ કરેલા છે અથવા તો અન્ય સોર્સ ઉપરથી લેવામાં આવેલા છે. અમારો પ્રયત્ન તમને શ્રેષ્ઠ માહિતી સતત પહોંચાડવાનો છે અને આગામી સમયમાં પણ રહેશે. ન્યૂઝ તથા અન્ય વાતો ની જવાબદારી જે તે લેખક તથા સોર્સ ની રહેશે. “thegujjuman.com” વેબસાઇટ કે પેજ ની કોઈ પણ જાત ની જવાબદારી રહેશે નહિ. અમારું પેજ “ the gujju man ”સારા સારા સમાચાર માણતા રહો અને શેર કરતા રહો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *