મેટ્રિમોનિયલ સાઇટ દ્વારા ડોક્ટર આવ્યો યુવતી સાથે એકલા માં શારીરિક સુખ માણ્યું દર વખતે અલગ અલગ હોટલોમાં યુવતીને લઈ જઈને કરી મોજ, ગર્ભવતી બનતા કહી દીધું ‘તારાથી થાય એ કરી લે’.

હોસ્ટેલમાંથી 2 મહિનાના વેકેશનમાં ઘરે આવેલી પ્રથમ લગ્નનું સંતાન એવી પુત્રી દ્વારા રોજબરોજ થતાં ઝઘડા અને કુટેવોના કારણે પિતાએ જ તેને ટૂંપો આપી કર્યાનું પોલીસ તપાસમાં ખુલ્યું છે.એક ડોક્ટર પર આરોપ લાગ્યો છે. જીટીબી હોસ્પિટલના એક સિનિયર ડૉક્ટરે હોસ્પિટલ પરિસરમાં જ એક યુવતી પર ગુજાર્યો હતો. આરોપી પીડિતાને હોસ્પિટલ પરિસરમાં બનેલી હોસ્ટેલમાં લઈ ગયો. ત્યાં આચર્યું હતું. આ દરમિયાન પીડિતાની તબિયત લથડી હતી.

યુવાવસ્થામાં ક્યારેક કોઇ મોટી ગફલત થઇ જાય તો જીવન અકારું થઇ પડતું હોય છે. ભાવનગર જિલ્લાની એક યુવતી સાથે પણ આવું જ બન્યું. આરોપી તેને જીટીબી હોસ્પિટલ લઈ જવાને બદલે આરએમએલ હોસ્પિટલ લઈ ગયો. જ્યારે ડોક્ટરોએ પીડિતાની ત્યાં પૂછપરછ કરી તો આરોપી ડરીને ત્યાંથી ભાગી ગયો. બાદમાં પીડિતાના પરિવારને ઘટનાની જાણ કરવામાં આવી હતી.

આરએમએલ હોસ્પિટલ પહોંચ્યા બાદ સંબંધીઓએ હોબાળો મચાવ્યો હતો. પીડિતાની ફરિયાદ પર જીટીબી એન્ક્લેવ પોલીસ સ્ટેશને કેસ નોંધ્યો અને 35 વર્ષીય આરોપી ડૉક્ટરની ધરપકડ કરી. પોલીસે તેની પૂછપરછ કર્યા બાદ મામલાની તપાસ હાથ ધરી છે.પ્રોફેશ્નલ સ્કીલ માટેનો કોર્સ કરતી વખતે રાજકોટમાં રોકાણ દરમિયાન એક પરિણીત યુવક સાથે નિકટતા કેળવી બેઠાં બાદ તેને લગ્નનો વાયદો આપીને યૌનશોષણ કર્યા બાદ એ શખ્સે લગ્નનો ઇન્કાર કરી દીધો હતો

જે દરમિયાન એક વખત કોઇ રસ્તામાં તેને દીપક નામના એક યુવકનો પરિચય થયો.પોલીસે શું કહ્યુંપોલીસના જણાવ્યા અનુસાર આરોપી ડોક્ટર જીટીબી હોસ્પિટલના રેડિયોલોજી વિભાગમાં તૈનાત છે. આરોપી હોસ્પિટલ પરિસરમાં હાજર હોસ્ટેલ રૂમમાં રહે છે. તાજેતરમાં તેની ઓળખ ગાઝિયાબાદની એક 30 વર્ષની છોકરી સાથે મેટ્રિમોનિયલ વેબસાઇટ દ્વારા થઈ હતી. આરોપીની પ્રોફાઈલ જોઈને પીડિતા તેની સાથે વાત કરવા લાગી.

ડોક્ટર બાદ યુવતીને લઈ ગયો હોસ્પિટલઆ દરમિયાન શનિવારે આરોપીએ પીડિતાને મળવાની વાત કરી હતી. પીડિતા જીટીબી હોસ્પિટલ પહોંચી. ત્યાંથી આરોપી તેને પોતાની સાથે હોસ્ટેલના રૂમમાં લઈ ગયો. ત્યાં આરોપીઓએ પીડિતા પર બળજબરીથી ગુજાર્યો હતો. પીડિતા પીડાથી રડવા લાગી. જ્યારે તેની તબિયત બગડી તો આરોપી તેને તાત્કાલિક આરએમએલ હોસ્પિટલમાં લઈ ગયો. ત્યાં મામલો શંકાસ્પદ લાગતા ડોક્ટરોએ તેની પૂછપરછ કરી તો આરોપી ત્યાંથી નાસી ગયો.

પહેલાં મોબાઇલ નંબરની અને પછી મેસેજીસની આપ-લે થઇ. વાતચીત પણ ચાલતી રહી. એ શખ્સે પોતે પરણેલો હોવાનું કહી તો દીધું પરંતુ એમ છતાં પોતે એની સાથે પણ લગ્ન કરશેયુવતીના પરિવારને આરએમએલ હોસ્પિટલથી સમાચાર મળ્યા. પરિવાર ત્યાં પહોંચી ગયો. સંબંધીઓએ ત્યાં સૂત્રોચ્ચાર કર્યા. આ પછી પોલીસ પણ ત્યાં પહોંચી ગઈ. સ્થાનિક પોલીસને બોલાવવામાં આવી હતી. જે બાદ પોલીસે પીડિતાનું નિવેદન લીધું અને કેસ નોંધ્યો. રવિવારે પોલીસે આરોપી ડોક્ટરની ધરપકડ કરી હતી.

ભુજથી મિરઝાપર રોડ પર આવેલી સહજાનંદ ગર્લ્સ ઈન્સ્ટિટયુટની હોસ્ટેલમાં રહેતી વિદ્યાર્થિનીઓને માસિકધર્મ પાળવાને લઈને કપડા ઉતારીને બાથરૂમમાં કડકાઈપુર્વક ચેકીંગ કરાતા હોબાળો મચી ગયો. સમગ્ર ઘટના બાદ જાતિય સતામણી કહી શકાય તેવી કોલેજ સંચાલકોની આ હરકતોને લઈને વાલીઓમાં ફીટકાર સાથે જબરો આક્રોશ પેદા થયો છે. અને આ કૃત્ય કરનાર તમામ સામે કડક પગલા લેવામાં આવે તેવી ઉગ્ર માગણી ઉઠી છે.

આજના આધુનિક જમાના એકતરફ પેડમેન જેવી ફિલ્મથી પીરીડયસને લઈને જાગૃત્તિ લવાઈ રહી છે તથા ભારત ચંદ્રયાન અને સમાનવચંદ્રમિશનની તૈયારી કરી રહ્યું છે. ત્યાં બીજી તરફ સરસ્વતીના મંદિરમાં જ ધાર્મિકતાની ઓથમાં મહિલાઓ સાથે આજે પણ આભડછેટ કરાતી હોવાની બાબત બહાર આવતા આ શરમજનક મુદો ગુજરાતભરમાં ચર્ચાનો વિષય બન્યો છે. વિદ્યાર્થિનીઓ અને વાલીઓ સંચાલકો સામે કાયદાકીય પગલા ભરાય તેવી માગણી સાથે કોલેજ બહાર દેખાવો કર્યા હતા.

જેમને માસિક હતું તે વિદ્યાર્થિનીઓને ઉભી રાખવામાં આવીવિદ્યાર્થીઓએ આક્ષેપ છે કે , આ ઘટના બહાર લાવીને વિરોધ કરવાના મુદ્દે અમારી પરીક્ષાના માર્કસ અને કરીયર પર પણ અસર થઈ શકે છે. ઉપરાંત અમને અહીંથી કાઢી નખાશે તેવો ભય પણ છે. આમ છતાં અમારી એક જ માંગણી છે કે, જે મહિલા સંચાલકોએ અમારી જોડે આ હરકત કરી છે તે તમામ સામે કાયદાકીય પગલા ભરવામાં આવે. આ બાબત બહાર આવતા સંચાલકો દ્વારા તેના પર ઢાંકપીછોડાનો પ્રયાસ કરાયો હતો.

સંચાલકોએ વિદ્યાર્થિનીઓને ઓફિસમાં બોલાવી ઈમોશનલ બ્લેકમેઈલ કરી પગલાં લેવાની વાત જતી કરવા આગ્રહ કર્યો હતો. તેમજ લખાણ પણ લખાવી લીધું હતું. વિદ્યાથિનીઓએ આક્ષેપ કર્યો હતો કે, બુધવારે હોસ્ટેલમાંથી કોલેજમાં ફોન કરાયો હતો કે છોકરીઓના માસિક ધર્મ અંગે તપાસ કરવામાં આવે. બાદમાં કોલેજના સંચાલકોએ ચાલુ કોલેજમાં વિદ્યાથનીઓને પેસેજમાં બેસાડી હતી. જે વિદ્યાથનીઓ માસિક ધર્મમાં હોય તેને ઊભી થવાનું કહેવાયું હતું. જેને પગલે બે છોકરીઓ ઊભી થઈને બાજુમાં બેસી જતાં તેમને એક બાદ એક એમ તમામ છોકરીઓને વોશરૂમમાં લઈ જવાઈ હતી અને માસિક ધર્મની તપાસ કરવામાં આવી હતી.

આ કેવો માનસિક ત્રાસ વાલીઓનું કહેવુ છે કે, એકતરફ મહિલાઓને હાયરએજ્યુકેશન લઈને પુરૂષ સમોવડી બનાવવાની વાત કોલેજમાં શિખવાડાય છે. બીજીતરફ ધાર્મિકતાના નામે માસિકધર્મના પાલનના નામે માનસિક ત્રાસ અપાઈ રહ્યો છે આ બાબત સ્વીકાર્ય નથી. કચ્છ યુનિ.ના ઈન્ચાર્જ કુલપતિ દર્શના ધોળકીયાએ જણાવ્યુ હતુ કે, મહિલા સાથે માનસિક ઉત્પીડન અને ભેદભાવ ભરી આ ઘટનાના પડધા રાજ્યભરમાં પડયા છે. ત્યારે આ બનાવની સત્યતા તથા વિગતની તપાસ કરાશે. તો બીજી તરફ દરેક યુનિવર્સિટીઓ અને કોલેજોમાં જાતિય સતામણી સામે વિદ્યાર્થિનીઓની સુરક્ષા માટે મહિલા સુરક્ષા સેલ બનાવવાનો નિયમ છે. પરંતુ કોલેજો તો ઠીક મોટાભાગની યુનિવર્સિટીઓમાં પણ આવા સેલ ફક્ત કાગળ પર જ ચાલતા હોય છે.

નોંધ : આ વેબસાઇટ પર આપેલી તમામ ન્યૂઝ અને વાતો રીપોર્ટર દ્વારા રિપોર્ટ કરેલા છે અથવા તો અન્ય સોર્સ ઉપરથી લેવામાં આવેલા છે. અમારો પ્રયત્ન તમને શ્રેષ્ઠ માહિતી સતત પહોંચાડવાનો છે અને આગામી સમયમાં પણ રહેશે. ન્યૂઝ તથા અન્ય વાતો ની જવાબદારી જે તે લેખક તથા સોર્સ ની રહેશે. “thegujjuman.com” વેબસાઇટ કે પેજ ની કોઈ પણ જાત ની જવાબદારી રહેશે નહિ. અમારું પેજ “ the gujju man ”સારા સારા સમાચાર માણતા રહો અને શેર કરતા રહો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *