સુરતમાં યુવતીને ત્રણ મહિના પહેલા યુવક ભગાડી ગયો યુવતી સાથે શરીર સુખ માણ્યું યુવતીને ભોગ બનેલી સગીરા ગર્ભવતી જણાતા મા-બાપ પણ છોડીને જતા રહ્યા આ હવસખોર યુવક યુવતીને..

લગ્ન એ જીવનનો અહેમ ભાગ છે લગ્ન વિના દરેક યુવક યુવતીનું જીવન અધૂરુ રહે છે પોતાના જીવન ને આગળ વધારવા માટે એક જીવન સાથીની જરૂર પડે છે.લગ્ન સંબંધ બે વ્યક્તિ તેના પરિવાર દરેકને એક પરિવાર બનાવવાનું એક માધ્યમ છે ત્યારે લગ્ન સમયે કુવારા યુવક-યુવતીઓ ઘણી બાબતે અકળામણ અનુભવતા હોય છેધીનગરના ભાઈજીપુરા પાસેની કન્સ્ટ્રક્શન સાઈટ પરથી આશરે ત્રણ મહિના અગાઉ 15 વર્ષીય સગીરાનું દાહોદના યુવાને અપહરણ કર્યું હતું. આ મામલે ઈન્ફોસિટી પોલીસે અપહરણ, પોક્સો સહીતની કલમો હેઠળ ગુનો નોંધી તપાસનો હાથ ધરી હતી.

ત્યારે સગીરાની ભાળ મેળવી સિવિલમાં દાખલ કરાઈ છે. તો મેડિકલ પરીક્ષણમાં સગીરા ગર્ભવતી હોવાનું બહાર આવતાં તેના માં-બાપે વતનની વાટ પકડી લીધી છે. જેને લઈ સગીરાની સ્થિતિ જોઈને છેલ્લા પાંચ દિવસથી જનેતાની જેમ જ ઈન્ફોસિટી પોલીસ સરભરા કરી સરાહનીય કામગીરી કરી રહી છે.યુવકો તો તેના મિત્રો હમ ઉંમર ભાઇઓ પાસે ખુલીને વાત કરે છે ત્યારે બીજી બાજુ યુવતીઓને તો પોતાનો પરિવાર છોડી અન્ય ઘરે જવાનું હોય છે તેવા સમયે તેને સૌથી વધુ ડર લાગતો હોય.પરંતુ હાલમાં જ એક એવો કિસ્સો સામે આવ્યો છે

ભાઈજીપુરાથી સગીરાનું અપહરણ થયું હતુંદાહોદથી પોતાના ભાઈ સાથે આશરે ત્રણ મહિના અગાઉ મજૂરી અર્થે આવેલી 15 વર્ષીય સગીરાને લલચાવી ફોસલાવીને અજાણ્યો શખ્સ ગાંધીનગરનાં ભાઈજીપૂરા વિસ્તારમાંથી અપહરણ કરીને ભગાડી જતાં ઈન્ફોસિટી પોલીસ દ્વારા સગીરાની ભાળ મેળવી લેવામાં આવી હતી. જેનું ગાંધીનગર સિવિલમાં મેડિકલ પરીક્ષણ કરાવતાં સગીરા ગર્ભવતી હોવાનું બહાર આવ્યું છે.જેમાં એક મહિલાને લગ્નની લાલચ આપી ભગાડી ગયો અને પછી દુષ્કર્મ આચર્યું હોવાની ચોંકાવનારી ઘટના સામે આવી છે.

બીજી તરફ સિવિલમાં દાખલ સગીરાને તેના માં બાપ એકલી મૂકીને વતનમાં જતાં રહેતાં ઈન્ફોસિટી પોલીસ જનેતાની જેમ છેલ્લા પાંચ દિવસથી સરભરા કરીને સરાહનીય કામગીરી કરી રહી છે.આ ઘટના વડોદરામાં બની છે જેમાં એક યુવકે પરપ્રાંતી યુવતીને ભગાડીને લગ્ન કરવાની લાલચ આપી ત્યાર બાદ એક ખાલી જગ્યા પર લઈ જઈને એકાંતમાં દુષ્કર્મ આચર્યું હતું. જેવી ઘટનાઓ છાસવારે બનતી રહે છે. આવી જ એક ઘટના વડોદરામાં બની છે.

દાહોદ મુકામે રહેતા અને કડિયા કામ કરતાં ફરિયાદીને પરિવારમાં પત્ની અને ચાર સંતાનો છે. આજથી ત્રણ માસ અગાઉ તેમણે દીકરા અને 15 વર્ષીય દીકરીને ઠેકેદાર સાથે ગાંધીનગર મજૂર અર્થે મોકલી આપ્યા હતા અને બન્ને ભાઈ-બહેન ભાઈજીપૂરા ખાતે આવેલી એક સાઈટ પર મજૂરી કામ કરી કોબા ખાતે રહેતા હતા.વડોદરાના કપુરાઇ વિસ્તારમાં 17 વર્ષની યુવતીને લગ્નની લાલચ આપી યુવકે આચર્યું હતું. કરનાર યુવક અને પીડિતાને ધમકીઓ આપનાર યુવકના સંબંધીઓ વિરુદ્ધ વરણામા પોલીસે ગુનો દાખલ કર્યો છે.

સગીર બહેન ઘરે પરત ફરી ન હતીઆ દરમિયાન આશરે ત્રણ મહિના અગાઉ ભાઈ બહેન મજૂરી અર્થે ગયા હતા. પરંતુ સગીર બહેન ઘરે પરત નહીં ફરતા તેના ભાઈએ પિતાને ફોન કરીને સઘળી હકિકત વર્ણવી હતી. જેનાં પગલે પિતા અને અન્ય સગા વ્હાલા ગાંધીનગર આવી પહોંચ્યા હતા. અહીં આસપાસના વિસ્તારોમાં છેલ્લા કેટલાય દિવસથી શોધખોળ કરવા છતાં સગીરાનો કયાંય પત્તો લાગ્યો ન હતો. આખરે ઈન્ફોસિટી પોલીસ મથકમાં ગુનો દાખલ કરી તપાસ કરેલી પણ સગીરાની કોઈ ભાળ મળતી ન હતી.

ઈન્ફોસિટી પીઆઈ રાઠોડે સગીરાની ભાળ મેળવીઆ મામલે પીઆઈ વી જી રાઠોડે આવતાની સાથે સગીરાની ઘનિષ્ઠ તપાસ આદરી હતી. ત્યારે માલુમ પડયું કે દાહોદનો પરેશ મેડા સગીરાને ભગાડીને દાહોદ લઈ ગયો છે. જેથી એક ટીમને પરેશનાં ઘરે મોકલી આપી હતી. જ્યાં સગીરા મળી આવી હતી. પણ પરેશ હાથમાં આવ્યો ન હતો. મળતી માહિતી પ્રમાણે કપુરાઇ વિસ્તારમાં રહેતી 18 વર્ષની પરપ્રાન્તિય યુવતીને બે મહિના અગાઉ કૃપલભાઈ (નામ બદલેલ) થોડા મહિના પહેલા મુલાકાત થઇ હતી. એકાદ મહિના અગાઉ યુવતીની મમ્મી તેના વતન ગઇ હતી.

બાદમાં કાયદાકીય રીતે સગીરાનું સિવિલનાં તબીબો દ્વારા પરીક્ષણ કરવામાં આવતાં તે ગર્ભવતી હોવાનું બહાર આવ્યું હતું. જેનાં પગલે તેને સિવિલમાં દાખલ કરવામાં આવી હતી અને સગીરાને તેના માં બાપને સોપવામાં આવી હતી. ત્યારે પાંચેક દિવસ અગાઉ અચાનક જ સગીરાના માં બાપ તેને એકલી મૂકીને વતન જતાં રહ્યાં હતાં. જેની જાણ થતાં પીઆઈ રાઠોડ સગીરા પાસે પહોંચી ગયા હતા.

સગીરાની સ્થિતિને ધ્યાને રાખી સગીરા સાથે એક લેડી કોન્સ્ટેબલ ને રાખી દીધી છે. તેમજ સવાર સાંજ ચા નાસ્તો, ફ્રુટ એટલે સુધી કે ગરમા ગરમ શીરો પણ ખવડાવવામાં આવી રહ્યો છે.ઈન્ફોસિટી પોલીસ જનેતાની ભૂમિકા ભજવી રહી છે​​​​​​​​​​​​​​ઈન્ફોસિટી પોલીસ છેલ્લા પાંચ દિવસથી જનેતાની જેમ જ સગીરાની સાર સંભાળ લઈને હાલમાં સરાહનીય કામગીરી કરી રહી છે.

તો ખુદ પીઆઈ રાઠોડ પણ દિવસમાં એકવાર સગીરાની ખબર અંતર પૂછવા જવાનું ચૂકતા નથી. સગીરાને સિવિલમાંથી જ્યાં સુધી ડિસ્ચાર્જ કરવામાં નહીં આવે ત્યાં સુધી ઈન્ફોસિટી પોલીસ સતત હાલમાં સગીરાની વિશેષ કાળજી રાખી રહી છે. બાદમાં કાયદાકીય રાહે આગળની કાર્યવાહી કરવામાં આવશે.

આ દરમિયાન કૃપાલ યુવતીના ઘરે રાત્રે રોકાયો અને મરજી વિરુદ્ધ આચર્યું હતું.યુવતીની માતાએ એક તબક્કે કૃપાલ સાથે લગ્નનો વિરોધ કર્યો હતો. આ પરિસ્થિતિમાં યુવતીએ ફિનાઇ પણ પી લીધું હતું.થોડા મહિના પહેલા કૃપાલ કપુરાઇથી લગ્નની લાલચે યુવતીને એક્ટિવા ઉપર ભગાડી ગયો હતો.

ને જણાવી દઈએ કે ચાર મહિના યુવતીને સાથે રાખી અને તેની સાથે શારીરિક સબંધ બાંધ્યા કરતો હતો અને આ દરમિયાન કૃપાલના પરિવારજનો એકબીજા સાથે મારઝુડ કરતાં હતાં.પરણામા પોલીસે યુવતીની ફરિયાદને આધારે કૃપાલ પૂજાબેન, હેતલબેન અને જાગૃતિ સામે ગુનો નોંધ્યો છે.જેમાં પોલીસ આરોપી સહિત આ ત્રણ મહિલાઓની ધરપકડ કરવામાં આવી હતી.

નોંધ : આ વેબસાઇટ પર આપેલી તમામ ન્યૂઝ અને વાતો રીપોર્ટર દ્વારા રિપોર્ટ કરેલા છે અથવા તો અન્ય સોર્સ ઉપરથી લેવામાં આવેલા છે. અમારો પ્રયત્ન તમને શ્રેષ્ઠ માહિતી સતત પહોંચાડવાનો છે અને આગામી સમયમાં પણ રહેશે. ન્યૂઝ તથા અન્ય વાતો ની જવાબદારી જે તે લેખક તથા સોર્સ ની રહેશે. “thegujjuman.com” વેબસાઇટ કે પેજ ની કોઈ પણ જાત ની જવાબદારી રહેશે નહિ. અમારું પેજ “ the gujju man ”સારા સારા સમાચાર માણતા રહો અને શેર કરતા રહો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *