મહિલાએ હારીજના વેપારીને એકાંતમાં બોલાવ્યો યુવતી નિર્વસ્ત્ર થતી હોય તેવા મોર્ફ ઓડિયો-વિડિયો મિક્સિંગથી ‘બ્લેકમેઈલિંગ’ શારીરિક સુખ માણ્યું યુવતી કપડા ઉતારવા લાગી ને ત્યારપછી…

હારીજના જાણીતા વેપારી એવા હારીજનાં યુવકને બે યુવક અને બે મહિલાઓએ પ્લાન બનાવીને રાધનપુર ખાતે બોલાવીને મહિલા સાથે યુવકનો નગ્ન વિડિઓ ઉતારીને ફરિયાદ કરવાની ધમકી આપવામાં આવી હતી.

હિલાએ હારીજના વેપારીને એકાંતમાં બોલાવ્યો, નિર્વસ્ત્ર થઈ નગ્ન વિડિઓ ઉતાર્યો, પછીપાટણ પોલીસ આખરે એક હનીટ્રેપનો ભેદ ઉકેલ્યો છે. હારીજના એક જાણીતા વેપારી સાથે હનીટ્રેપની ઘટના બની હતી. જેમાં રાધનપુર ખાતે રહેતી બે યુવતીઓ તેમજ તેમની સાથેના બે સાગરીતોએ વહેપારીને પોતાની જાળમાં ફસાવ્યા હતા. જે મામલે હાલ અનેક મોટા ખુલાસા થયા છે. પાટણ એલસીબી પોલીસે હનીટ્રેપને અંજામ આપતા ચારે ઇસમોને ઝડપી ટ્રેપનો ભેદ ઉકેલ્યો છે. પોલીસે ઝડપાયેલા આરોપીઓ પાસેથી 3 લાખ 37 હજાર રોકડ મુદ્દામાલ પણ રિકવર કર્યો છે.

શું બની હતી સમગ્ર ઘટનાહારીજના જાણીતા વેપારી એવા હારીજનાં યુવકને બે યુવક અને બે મહિલાઓએ પ્લાન બનાવીને રાધનપુર ખાતે બોલાવીને મહિલા સાથે યુવકનો નગ્ન વિડિઓ ઉતારીને દુષ્કર્મની ફરિયાદ કરવાની ધમકી આપવામાં આવી હતી. આરોપીઓએ હનીટ્રેપમાં ફસાવીને વેપારી યુવક પાસેથી રૂપિયા 10 લાખની માંગણી કરી હતી.

જેમાં ડરના મારે વેપારી યુવક પાસેથી આરોપીઓએ ટુકડે ટુકડે રૂપિયા 5 લાખ જેટલી મોટી રકમ મેળવી લીધી હતી. ત્યાર બાદ રાધનપુર પોલીસ મથકે યુવકે ફરિયાદ નોંધાવતા પોલીસે ગણતરીના કલાકોમાં ચાર આરોપીઓને ઝડપી જેલનાં સળિયા પાછળ ધકેલી દીધા હતા અને કેસની વધુ તપાસ હાથ ધરી હતી.

આ ઘટનામાં મળતી માહિતી પ્રમાણે હારીજનાં અંબેશ્વર રેસીડેન્સીમાં રહેતા હર્ષદ ભાઈ રાવલ જેઓ કર્મકાંડ સાથે બેંક સાથે ટાઇઅપ કરી ખાતા ખોલાવવાની કામગીરી કરતા હતા. ત્યારે પાંચ મહિના અગાઉ એક અજાણી મહિલાનો હર્ષદ ભાઈ પર ફોન આવ્યો અને તે મહિલાએ માયાબેન રાણા તરીકે પોતાની ઓળખ આપી હતી.

ત્યારબાદ તેમણે જણાવ્યું કે મારે બેંકમા ખાતું ખોલાવીને લોન લેવી છે. તેમ જણાવતા એક ગ્રાહક તરીકે હર્ષદ ભાઈ એ વાત કરી. ત્યારબાદ હર્ષદ ભાઈને જરૂરી મહિલાનાં ડોક્યુમેન્ટ માટે રાધનપુર ખાતેનાં ઘરે બોલાવ્યા હતા, તે સમયે માયાબેન રાણાનાં સંતાનો ઘરમા હોઈ તેમને પાડોશમા મુકવા ગયેલ તે સમયે ઘરમા હર્ષદ ભાઈ એકલા હોઈ તે દરમ્યાન બે યુવકો ઘરમાં આવી હર્ષદ ભાઈને પુછવા લાગ્યા હતા કે કેમ આવ્યો છે તેમ કહીને હર્ષદ ભાઈ સાથે માર ઝૂડ કરી હતી.

માયા બેન પણ પછી તેમના ઘરે આવી તેમના વસ્ત્રો કાઢી અને હર્ષદ ભાઈનાં પણ કપડાં ફાડી નિર્વસ્ત્ર માયા બેન અને હર્ષદ ભાઈનાં નગ્ન વિડિઓ ઉતારીને ખોટો પોલીસ કેસ કરવાની ધમકી આપી બ્લેકમેઈલ કરીને હર્ષદ ભાઈ પાસેથી રૂપિયા 10 લાખની માંગણી કરવા લાગ્યા હતા. જેમાંથી આરોપીઓએ ટુકડે ટુકડે રૂપિયા 5 લાખની રકમ તો વસૂલી લીધી અને ત્યારબાદ પણ રૂપિયાની માંગણી ચાલુ રાખતા છેવટે હર્ષદ ભાઈએ રાધનપુર પોલીસ મથકે 6 ઈસમો વિરુદ્ધ ફરિયાદ નોંધાવી હતી.

રાધનપુર પોલીસ મથકે ફરિયાદ નોંધાતા તેની તપાસ પાટણ એલ.સી.બી પોલીસને સોંપવામાં આવી હતી. ત્યારે પોલીસે રાધનપુર ખાતેનાં આરોપીનાં ઘરે અચાનક તપાસ કરતા દિલીપ ઉર્ફે હપો ઠાકોર, પપ્પુ ઉર્ફે શીતલ બેન , માયા બેન ભીલ સહીત અન્ય એક ઈસમ મળી કુલ ચાર જેટલાં ઈસમોને હની ટ્રેપનાં ગુનામાં ઝડપી પાડ્યા હતા અને પોલીસ પૂછપરછમાં ઈસમોએ સાથે મળી સમગ્ર ગુનો આચર્યો હોવાની કબૂલાત કરી હતી. ત્યારે પોલીસે આરોપીઓ પાસેથી 4 લાખ 46 હજારનો મુદ્દા માલ કબ્જે કરી વધુ તપાસ હાથ ધરી હતી.

એક વેપારી યુવકને થોડા દિવસ પર ફેસબૂક પર એક મેસેજ મળ્યો. યુવતીનો મેસેજ જોઈને ફેસબૂક ફ્રેન્ડશીપ સ્વિકારી અને એ પછી મેસેન્જર પર વાતચિતનો દોર શરૂ થયો. યુવકનો ફોન નંબર મેળવી લેવામાં આવ્યો અને વોટ્સ-એપ ચેટ પર વાતચિત શરૂ થઈ. ચેટ થયા પછી કોલમાં યુવતી વાત કરવા લાગ અને એક દિવસ વિડિયો કોલ કરવા માટે ઈજન આપવામાં આવ્યું.

યુવકને વિડિયો કોલ આવ્યો તેમાં યુવતીએ 15 સેકન્ડસ સુધી ઉત્તેજક દ્રશ્યો રજૂ કર્યાં. 15 સેકન્ડસનો વિડિયો પૂરો થયો તે પછી યુવકે ચેટ કરીને નગ્ન થવા મજબૂત કરવામાં આવ્યો. યુવક નગ્ન થયો ને 15 જ મિનિટમાં તેને એક કોલ આવ્યો અને બ્લેકમેઈલિંગ શરૂ થયું અને બે લાખ રૂપિયા માગવામાં આવ્યાં. આ ફરિયાદ સાયબર પોલીસ સુધી પહોંચી ચૂકી છે અને તપાસ ચાલી રહી છે.

સૌથી ચોંકાવનારી બાબત તો એ છે કે, જે યુવતીએ 15 સેકન્ડસ સુધી ઉત્તેજક દ્રશ્યો રજૂ કર્યાં તેવી કોઈ યુવતીનું અસ્તિત્વ જ નથી. કોમ્પ્યુટર ઉપર યુવતીની આભા ઉભી કરતી 15 સેકન્ડસની માદક વિડિયો ક્લિપ તૈયાર કરવામાં આવી હતી. યુવતીનો સોહામણો ચહેરો પણ સોશિયલ મિડિયા પ્લેટફોર્મ પરથી ઉઠાવી લેવામાં આવ્યો હતો.

ચોંકાવનારો ઘટસ્ફોટ એવો થયો છે કે ટીવી સિરિયલમાં નાના રોલ કરતી યુવતીઓના વિઝ્યુઅલ્સ લઈને તેને મોર્ફ કરી નિર્વસ્ત્ર યુવતીના આર્ટીફિશિયલ વિડિયો તૈયાર કરવામાં આવે છે. લલચામણા અને ઉત્તેજક હાવભાવવાળા વિડિયો બનાવવા માટે સોહામણા ચહેરાથી એવા મોર્ફ વિડિયો બનાવવામાં આવે છે કે, યુવતીની લોભામણી વાતોમાં ગૂંથાયેલી વ્યક્તિ આવા વિડિયોનો ભેદ પારખી શકતી નથી.

ચોંકાવનારી બાબત એ પણ છે કે, સોશિયલ મિડિયા પ્લેટફોર્મથી ફસાવવામાં આવેલી વ્યક્તિ સાથે યુવક વાત કરતો હોય છે. પરંતુ, ખાસ પ્રકારના સોફ્ટવેરના કારણે સામેથી યુવતી બોલતી હોય તેવો અવાજ સંભળાતો હોય છે. આમ, ખાસ સોફ્ટવેરથી ઓડિયો મિક્સિંગ કરીને બ્લેકમેઈલિંગનું રેકેટ ચાલે છે.

જાણકારોનું કહેવું છે કે, વિડિયો અને ઓડિયોનું મિક્સિંગ કરીને વિડિયો કોલમાં ઉત્તેજક દ્રશ્યો ચાલુ હોય છે તેવા સમયે જ ચેટિંગ કરીને શિકારને ફસાવવામાં આવે છે.ઉત્તેજક વાતોનું ચેટિંગ કરીને થોડા સમય માટે વિડિયો કોલ કરીને મોર્ફ કરેલી ઉત્તેજક વિડિયો ક્લિપ અને માદક અવાજવાળા ઓડિયો મિક્સિંગથી મિત્ર બનાવાયેલા પુરૂષને કપડાં ઉતારવા માટે મજબૂર કરવામાં આવે છે. કપડાં ઉતારવામાં આવે તેનો વિડિયો બનાવી લેવામાં આવે તે પછી બ્લેકમેઈલિંગનું રેકેટ શરૂ થાય છે.

એક વખત વિડિયો ઉતરી ગયા પછી ફોન કરીને પૈસાની માગણી કરવામાં આવે છે. નગ્ન વિડિયો ઉતારતાં પહેલાં જ દોસ્તીના બહાને જે તે વ્યક્તિના નજીકના લોકોની વિગતો એકત્ર કરી લેવાય છે. બાદમાં, નગ્ન વિડિયો પરિવાર, સ્વજનો કે સોશિયલ મિડિયા ઉપર વહેતો કરવાની ધમકી આપીને પૈસા પડાવવામાં આવતાં હોય છે.

આ પ્રકારનીરાજસૃથાન અને હરિયાણાની છે. મેવાત અને અલવર વિસ્તારના ચિટર યુવકોની ગેંગ હવે અમદાવાદના અમુક સૃથાનિક યુવકોને સાધી ચૂક્યા છે. બ્લેકમેઈલિંગના નાણાં મેળવવા માટે સૃથાનિક યુવકોને મોકલવામાં આવે છે. આ ટોળકી ટોર અને ડાર્કવેબનો ઉપયોગ કરે છે તેના કારણે સેક્સટોર્શન કરતી ગેંગને પકડવી સાયબર ક્રાઈમ બ્રાન્ચ માટે પણ આસાન નથી.

ડાર્ક વેબથી ગુજરાત કે આસપાસના રાજ્યમાંથી વાત થતી હોય પણ વિદેશથી વાત થતી હોય તેવું જણાય છે. આશ્ચર્યની વાત એ છે કે, સાવ ઓછું ભણેલાં યુવકોએ વર્ચ્યૂઅલ વર્લ્ડમાં બ્લેકમેઈલિંગ કરી છેતરપિંડીનું નેટવર્ક ઉભું કરવામાં હથોટી મેળવી લીધી છે. વર્ષેદહાડે ગુજરાતમાં જ આ પ્રકારે બ્લેકમેઈલિંગથી કરોડો રૂપિયાની છેતરપિંડી થાય છે.

પૂરતું અક્ષરજ્ઞાાન ન હોય તેમ છતાં ખાસ સોફ્ટવેરનો ઉપયોગ કરીને કલાકાર યુવતીઓના ચહેરાનો દુરૂપયોગ કરીને કાલ્પિનિક વેબક્લિપ્સમાં યુવતીઓની અંગભંગિમા દર્શાવવામાં અને સ્ત્રીના લહેકામાં વાતચિત કરી ઓડિયો મિક્સિંગથી સ્ત્રીનો અવાજ રજૂ કરે છે.પોલીસનું કહેવું છે કે, કોરોના પછી હની ટ્રેપનો શિકાર બનનારાંની સંખ્યા વધી છે અને દર અઠવાડિયે આવી એક અરજી પોલીસને મળે છે.

જો કે, આવા ચિટિંગનો ભોગ બનનાર લોકોની સંખ્યા દસગણી કરતાં વધુ છે. આવા લોકો પૈસા ચૂકવીને પીછો છોડાવ્યા પછી પોલીસ ફરિયાદથી દૂર રહે છે. જો કે, સાયબર ક્રાઈમ બ્રાન્ચે અરજીઓ આધારિત ઊંડી તપાસ કરીને આવી ટોળકી સામે કડક કાર્યવાહી શરૂ કરી છે. સાયબર ક્રાઈમ બ્રાન્ચના સૂત્રોનું કહેવું છે કે રાજસૃથાન, હરિયાણા અને ઝારખંડથી આવી ચિટર ગેંગ ગુજરાતના લોકોને મોટાપાયે ટાર્ગેટ કરી રહી છે.

નોંધ : આ વેબસાઇટ પર આપેલી તમામ ન્યૂઝ અને વાતો રીપોર્ટર દ્વારા રિપોર્ટ કરેલા છે અથવા તો અન્ય સોર્સ ઉપરથી લેવામાં આવેલા છે. અમારો પ્રયત્ન તમને શ્રેષ્ઠ માહિતી સતત પહોંચાડવાનો છે અને આગામી સમયમાં પણ રહેશે. ન્યૂઝ તથા અન્ય વાતો ની જવાબદારી જે તે લેખક તથા સોર્સ ની રહેશે. “thegujjuman.com” વેબસાઇટ કે પેજ ની કોઈ પણ જાત ની જવાબદારી રહેશે નહિ. અમારું પેજ “ the gujju man ”સારા સારા સમાચાર માણતા રહો અને શેર કરતા રહો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *