ધોરણ 12 ભણતી યુવતી ટ્યૂશન શિક્ષક સાથે પ્રેમ કર્યો 18 વર્ષ વિદ્યાર્થી સાથે 12 માર્ક આપવા માટે શિક્ષક શરીર સુખ માણ્યું પછી એક દિવસ થયું એવું કે વાંચીને આંખો ભીની થઇ જશે

સૌરાષ્ટ્ર યુનિવર્સિટીમાં વિદ્યાર્થિનીના શોષણની ઘટના સામે આવી છે. ત્યારે આ મુદ્દે કુલપતિએ નિવેદન આપ્યું છે. કાયદા ભવનના વડા ડો.આનંદ ચૌહાણ અને પીડિતાના નિવેદન લેવામાં આવશે ત્યારે બંને પક્ષોની તપાસ કરીને આગળની કાર્યવાહી થશે. અમે કાયદાકીય રીતે શું કરી શકીએ તેની માહિતી માંગવામાં આવશે, એમ કુલપતિએ જણાવ્યું હતું.

અમે પ્રોફેસર ઝાલા અને પ્રોફેસર નિલેશ પંચાલ, રાકેશ અને વાંકણી સામે કાર્યવાહી કરી છે. ત્યારે પીએચ.ડી.માં પ્રવેશ સમયે આ વિદ્યાર્થીની ફરિયાદ પીએચડી વિદ્યાર્થીઓના શોષણ મુદ્દે કુલપતિએ નિવેદન આપ્યું હતું. મારા કાર્યકાળમાં આવા કેસ ઓછા નથી થયા. તેમની સામેના કેસ 2019 પહેલા આવ્યા છે.

હાલમાં આ એપ્લિકેશન હેરેસમેન્ટ સેલને મોકલી રહ્યાં છીએ. સૌરાષ્ટ્ર યુનિવર્સિટીના યુવતીએ અરજી કરી અને કોઈ કાર્યવાહી કરવામાં આવી નથી. સતામણીના મુદ્દાની તપાસ માટે એક આંતરિક સમિતિની રચના કરવામાં આવી છે.

મેં વિદ્યાર્થીના નિવેદનમાં સાંભળ્યું છે કે તે 2007 થી આ યુનિવર્સિટીમાં અભ્યાસ કરી રહી છે. ત્યારે મારા કાર્યકાળ દરમિયાન તેની વિનંતીઓ સ્વીકારવામાં આવી છે. ત્યારે તેમણે પીએચડીમાં 12 માર્કસ વધારવાની માંગણી કરી છે. ત્યારે જેને આપણે વધારી શકતા નથી. ત્યારે અમે શિક્ષણની દુનિયા સાથે જોડાયેલા લોકોને માહિતગાર કરીએ છીએ.

રાજકોટની સૌરાષ્ટ્ર યુનિવર્સિટી માં વિવાદો અટકવાનું નામ નથી લઈ રહ્યા. વિવિધ કૌભાંડો બાદ હવે આ યુનિવર્સિટી કૌભાંડો નો અખાડો બની ગયો છે. ત્યારે હવે સૌરાષ્ટ્ર્ર યુનિવર્સિટીના કાયદા ભવનના હેડ વિરૂધ્ધ દુ@ષ્કર્મનો આક્ષેપ ઉઠ્યો છે. કાયદા ભવનના હેડ આંનદ ચૌહાણે PHDમાં પાસ કરાવી દેવા માટે લાલચ બાદ કર્યું હોવાનો આરોપ સામે આવ્યો છે. તો બીજી તરફ, ઉભરી રહેલા કૌભાંડોની વાત ગાંધીનગર સુધી પહોંચી છે. જેથી દિવાળી બાદ સૌરાષ્ટ્ર યુનિને હાઇકમાન્ડનું તેડુ આવ્યું છે.

પૂર્વ વિદ્યાર્થીનીની અચાનક અરજીને લઈને અનેક તર્કવિતર્કો સર્જાયા છે. યુનિવર્સિટીની પૂર્વ વિદ્યાર્થીનીએ વાઈસ ચાન્સેલરને લેખિતમાં ફરિયાદ કરી કે, 2007 થી 2020 સુધીમાં કાયદા ભવનના હેડ આનંદ ચૌહાણે તેની સાથે આચર્યું હતું. વિદ્યાર્થીનીએ અરજીમાં આક્ષેપ કરતા કહ્યું કે, ગત વર્ષએ મેં મારી સાથે થયેલ અને વિશે વાત કરી હતી. મારી સાથે રેપ થયો છે. મને ન્યાય મળ્યો નથી. વિદ્યાર્થીનીએ PHD પ્રવેશ પરીક્ષામાં 100 માંથી 33 ગુણ હોઇ 12 કૃપા ગુણ આપવા માંગણી કરી છે.

ફરિયાદી યુવતી મૂળ છોટાઉદેપુરના ઢોકલીયા ગામની વતની છે. વાઘોડિયાના આમોદર ગામ પાસેની શ્યામલ કાઉન્ટી સોસાયટીમાં રહેતી પ્રેરણાબેન શાહ પારૂલ યુનિવર્સિટીમાં અભ્યાસ કરે છે. આ તમામ આરોપીઓ પ્રેરણા શાહની સહેલીના પરિવારજનો છે. પ્રેરણા શાહ સહેલી ધૃવીશા પટેલ સાથે રહે છે. ધૃવીશા પટેલ વતનમાં ગઇ તેજ દિવસે પ્રેરણા પણ તેની સહેલી યુક્તા ગઢવીના ઘરે અમદાવાદ ગઈ હતી.

અમદાવાદ ગયા બાદ સહેલી યુક્તાની માતા નીલમ ગઢવીએ પોતાની દીકરી યુક્તા, પુત્ર સિદ્ધાર્થને ફરવા માટે મોકલી દીધા હતા. દીકરીની સહેલીના ઘરે ચોરી કરવા નીલમબેન ગઢવી અને તેના મિત્ર શૈલેષભાઈ કેશાભાઈ પટેલ આમોદર પ્રેરણાના ઘરે આવી પહોંચ્યા હતા. સોસાયટીમાં કોઈ જોવે નહીં તે રીતે સિફતપૂર્વક પ્રેરણાના ઘરમાં 25 લાખની ચોરી કરી હોવાનું સામે આવ્યું છે.

રાજકોટ સૌરાષ્ટ્ર યુનિવર્સિટીમાં વિદ્યાર્થીનીના જાતીય શોષણનો મામલો સામે આવ્યો હતો. તે મુદ્દે કુલપતિએ નિવેદન આપ્યું હતું. જે અંગે કાયદા ભવનના હેડ ડો.આનંદ ચૌહાણ અને પીડિત યુવતીના નિવેદનો લેવામાં આવશે. બન્ને તરફી તથ્યતા તપાસી કાર્યવાહી કરવામાં આવશે. લીગલ રીતે શુ કરી શકીએ તેની માહિતી લેવામાં આવશે તેવું કુલપતીએ જણાવ્યું હતું.

હાલ આ અરજીને અમે હેરેસમેન્ટ સેલમાં મોકલી રહ્યા છીએ. રાજકોટ – સૌરાષ્ટ્ર યુનિવર્સિટીના કુલપતિ ડો.નીતિન પેથાણીની પત્રકાર પરિષદ યોજીને જણાવ્યું કે, યુવતી અરજી કરે અને કાર્યવાહી થઈ નથી તેવું કહેવાય રહ્યું છે. શારીરિક છેડછાડ કે શારીરિક પ્રોત્સાહન, કે માંગણી કરવી આવા મુદ્દામાં જાતીય સતામણી નિવારણ આંતરિક સમિતિની રચના કરેલી છે.

વિદ્યાર્થીનીના નિવેદનમાં 2007 થી આ યુનિવર્સિટીમાં અભ્યાસ કરતી હોવાનું મેં સાંભળ્યું છે. મારા કાર્યકાળ દરમિયાનમાં તેની અરજીઓ સ્વીકારેલી છે. પી.એચડીમાં 12 માર્ક વધારવાની તેને માંગ કરી છે. જે અમે વધારી શકીએ નહિ. શિક્ષણ જગત સાથે જોડાયેલા લોકોને જાણ કરીએ છીએ.

પ્રોફેસર ઝાલા અને પ્રોફેસર નિલેશ પંચાલ, રાકેશ અને વાંકાણી સામે કાર્યવાહી કરી ચુક્યા છીએ. પી.એચડીના પ્રવેશ વખતે જ આ વિદ્યાર્થીની ફરિયાદ કરે છે. પી.એચડીની વિદ્યાર્થીનીઓ સાથે થતા જાતીય શોષણ મુદ્દે કુલપતિએ નિવેદન આપ્યું હતું. મારા કાર્યકાળમાં આવા કિસ્સાઓ ઘટ્યા નથી. જે કેસ સામે આવ્યા એ 2019 પહેલાના જ આવ્યા છે.

સુંદર દેખાતી આ યુવતીએ પોતાની બહેનપણીના ઘરે જઇને એવું કરી નાખ્યું કે એને મોજ પડી ગઇદીકરીની જ સહેલીના ઘરે ચોરી કરનાર માતા, દીકરી, દીકરો અને મિત્રો ઝડપાયા હતા. વડોદરા પોલીસે જે ચોરીના ગુનામાં આરોપીઓની ધરપકડ કરી તેમાં નવા ખુલાસા થયા છે. એક જ પરિવારના સભ્યોએ આયોજનપૂર્વક ચોરી કરી હોવાનો બનાવ સામે આવતા આ કેસમાં હવે બે ગુના નોંધાયા છે.

જે કેસમાં પોલીસે આરોપીના અમદાવાદ ખાતેના મકાને સર્ચ કરતા 2 મહિલા સહિત 4ની ધરપકડ કરી છે. ત્યારે તપાસમાં ચાંદખેડાના આરોપીના ઘરમાંથી એરગન અને પોલીસ પણ મળી આવ્યો હતો.વડોદરામાં વાઘોડિયા તાલુકાના આમોદર ગામમાં રહેતા અને પારૂલ યુનિવર્સિટીમાં અભ્યાસ કરતી વિદ્યાર્થિનીના ઘરમાં 25 લાખની ચોરી થઈ હતી. જે કેસમાં તપાસ કરતા વિદ્યાર્થિનીની જ સહેલીની માતા, ભાઈ અને માતાના મિત્રએ આયોજનપૂર્વક 25 લાખની કિંમતનો મુદ્દામાલ ચોરી કરી ગયા હોવાનું સામે આવ્યું છે.

વડોદરા પોલીસે 2 મહિલા સહિત 4 આરોપીઓને 24.86 લાખના મુદ્દામાલ સાથે ઝડપી લીધો છે. જે આરોપીઓના અમદાવાદના ચાંદખેડા ખાતેના ઘરે તપાસ કરાતા એરગન સહિત પોલીસનો ડ્રેસ પણ મળી આવ્યો હતો. જેને લઈને ચાંદખેડામાં અલગથી ગુનો નોધાયો છે. મહિલા આરોપી પોલીસના નામે પરિચય કેળવીને ચોરી કરતાં હોવાનું સામે આવ્યું છે.

નોંધ : આ વેબસાઇટ પર આપેલી તમામ ન્યૂઝ અને વાતો રીપોર્ટર દ્વારા રિપોર્ટ કરેલા છે અથવા તો અન્ય સોર્સ ઉપરથી લેવામાં આવેલા છે. અમારો પ્રયત્ન તમને શ્રેષ્ઠ માહિતી સતત પહોંચાડવાનો છે અને આગામી સમયમાં પણ રહેશે. ન્યૂઝ તથા અન્ય વાતો ની જવાબદારી જે તે લેખક તથા સોર્સ ની રહેશે. “thegujjuman.com” વેબસાઇટ કે પેજ ની કોઈ પણ જાત ની જવાબદારી રહેશે નહિ. અમારું પેજ “ the gujju man ”સારા સારા સમાચાર માણતા રહો અને શેર કરતા રહો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *