સોના-ચાંદીની કિંમતમાં આવ્યો મોટો ઘટાડો, ફટાફટ કરી લો સસ્તા ભાવમાં ખરીદી

નમસ્તે મિત્રો, આજે આપણે વાત કરવાના છીએ સોના ચાંદીના ભાવ વિષે.સૌથી પહેલા વાત કરીએ તો બુલિયન માર્કેટમાં આજે સોના-ચાંદીના ભાવની ચમક થોડી ફિક્કી પડી હોવાનું સામે આવ્યું છે. સોનું અને ચાંદી તેમના ઉપલા સ્તરની નીચે કારોબાર કરી રહ્યા છે. આંતરરાષ્ટ્રીય બજારમાં આજે સોના અને ચાંદીના ભાવ ઘટાડા સાથે કારોબાર કરી રહ્યા છે.

સોનાનો ભાવ : મહત્વનું છે કે MCX એટલે કે મલ્ટી કોમોડિટી એક્સચેન્જ પર સોનું આજે ઘટાડા સાથે ટ્રેડ થઈ રહ્યું છે. MCX પર સોનામાં 409 રૂપિયાનો ઘટાડો જોવા મળી રહ્યો છે. સોનું 0.68 ટકા ઘટીને 60102 રૂપિયા પ્રતિ 10 ગ્રામ પર ટ્રેડ કરી રહ્યું છે.

સોનું આજે 59958 રૂપિયા પ્રતિ 10 ગ્રામના નીચા સ્તરે જોવા મળ્યું હતું અને ઉપરની બાજુએ, 60402 રૂપિયાની ઊંચી સપાટી જોવા મળી હતી અને આ માત્ર શરૂઆતનું સ્તર હતું. સોનાના આ ભાવ તેના જૂન વાયદા માટે છે અને કોમોડિટી માર્કેટમાં આજે સોનું તે કોમોડિટીમાં સામેલ છે જેનો લાલ નિશાનમાં વેપાર કરી રહ્યો છે.

ચાંદી નો ભાવ : નોંધનીય છે કે જો આપણે આજે મલ્ટી કોમોડિટી એક્સચેન્જ પર ચાંદીના ભાવ પર નજર કરીએ તો તે રૂ. 230 અથવા 0.31 ટકાના ઘટાડા સાથે ટ્રેડ થઈ રહ્યો હતો. જેમાં 74340 રૂપિયા પ્રતિ કિલોના સ્તરે કારોબાર ચાલી રહ્યો છે. આજે નીચલી બાજુએ રૂ. 74057 પ્રતિ કિલોની સપાટી જોવા મળી હતી અને ઉપરની બાજુએ રૂ. 74380ની સપાટી આવી હતી. ચાંદીના આ ભાવ તેના મે વાયદા માટે છે.

શહેર તારીખ અને આજની કિંમત : અમદાવાદ 10 એપ્રિલ 2023 ₹60,370, અમરેલી 10 એપ્રિલ 2023 ₹60,370, આનંદ, અરવલ્લી, ભરૂચ, ભાવનગર, બોટાદ, છોટા ઉદેપુર, દાહોદ, દેવભૂમિ દ્વારકા, ગાંધી નગર, ગીર સોમનાથ, હિંમતનગર, જામનગર, જુનાગઢ, ખેડા, કચ્છ, મહીસાગર, મહેસાણા, મોરબી, પાટણ, પોરબંદર, રાજકોટ, સુરત, સુરેન્દ્રનગર, તાપી, વડોદરા, વલસાડ શહેરો માં આજનો સોનાનો ભાવ 60370 રૂપિયા છે.

નોંધ : વેબસાઇટ પર પ્રકાશ થતા તમામ સમાચાર અને કહાનીઓ કોઈક સોર્સ ઉપરથી લેવામાં આવેલા છે. અમારો ફક્ત એજ ઉદેશ્ય છે કે સારી માહિતી તમારા સુધી પહોંચાડી શકીએ . પ્રકાશ થતા દરેક ન્યૂઝ તથા કહાનીઓની તમામ જવાબદારી જે તે લેખક તથા સોર્સ ની રહેશે. જન અવાજ ન્યુઝ વેબસાઇટ કે પેજ ની કોઈ પણ પ્રકારની જવાબદારી રહેશે નહિ. અમારી વેબસાઈટ અને પેજ પર સારા સારા સમાચાર વાંચતા રહો અને આગળ શેર કરતા રહો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *